🔥 Bài đăng hot nhất

33 tuần - siêu âm thai nặng 2,2kg có phải nhẹ cân ko các mẹ?

Tuần rồi đi siêu âm thai, thấy con 2,2kg trong khi 1 chị khác cùng tuần thai mà con đã 2,5kg. Em ko biết bé nhà em có bị nhẹ cân ko nữa?

0
17k
12 Bình luận

Mẹ ơi, gia nhập cộng đồng MarryBaby săn mã mua sắm Shopee, Tiki, Lazada,.... mua sắm bỉm sữa cho con! Thỏa thích tạo câu hỏi, bác sĩ sẽ trực tiếp trả lời miễn phí chỉ có tại Cộng đồng MarryBaby

1 năm trước
Thích
Trả lời
Uí, mẹ này thế là bé bụ rùi. E 33tuần bé đc 2ký thui mà bsi đã dặn ngừng uống sữa bầu và giảm tinh bột vì sợ bé bụ quá khó sinh thường đó. Mẹ nó đừng lo mà ảnh hưởng tinh thần, k tốt cho bé nha :)
10 năm trước
Thích
Trả lời
Em siêu âm 32 tuần mà có 1,9kg thôi. :( Hơi buồn, nhưng bác sĩ nói lo ăn uống nhiều, cần nặng như vậy cũng vừa đủ, không sao
10 năm trước
Thích
Trả lời
Cân nặng của bé như thế là ổn rồi, mẹ nó khỏi lo nhé. Cứ ăn uống, nghỉ ngơi chờ ngày vượt cạn an toàn :)
10 năm trước
Thích
Trả lời
Bác sĩ của mình thì bảo 33w 2,2kg là vượt chuẩn rồi, bạn đừng có lo nhẹ cân nhé!
10 năm trước
Thích
Trả lời
Đây đây, đồng cảnh ngộ nên để mình chia sẻ cho mẹ nó yên tâm. Hôm được 33w đi khám thai, con 2,3kg, bác sĩ kêu to quá, sợ ko sinh thường được này :|
10 năm trước
Thích
Trả lời
Bác sĩ siêu âm ko nói gì tức là ko sao đâu chị ạ. Trộm vía bé nhà chị 33 tuần mà 2,2kg mà chị còn sợ bé :D
10 năm trước
Thích
Trả lời
Ặc, thằng cu nhà mình 32w 2,1kg mà bác sĩ đã dặn đừng uống nhiều sữa bà bầu quá rồi đấy. Bạn ko phải lo đâu!
10 năm trước
Thích
Trả lời
Mấy tháng cuối bé tăng cân nhanh lắm, chị đừng có lo lại hại người.
10 năm trước
Thích
Trả lời
Ko sao đâu mẹ nó ơi. Hồi em 32w đi siêu âm thấy bé có 1,8kg nên cũng hơi lo nhưng hỏi bác sĩ bảo ko sao cả :D
10 năm trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 2 bình luận
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!