🔥 Bài đăng hot nhất

Vết mổ sau sinh

E sanh mổ được 8 ngày , về nhà e thấy bên trái vết mổ bị sưng đỏ như bị con gì chích vậy, đi thì đau, cho e hỏi vậy có phải vết mổ e bị nhiễm trùng hay không ạ, e hoang mang qá

Cảnh báo: Hình ảnh sau đây có thể gây khó chịu cho một số người xem. Bạn nên cân nhắc trước khi xem.
Vết mổ sau sinh 
2
3.7k
6 Bình luận

Nhìn đau đớn quó hic 🥹 nhìn sợ ngang mai mốt hong dám lấy chồng đẻ coannn huhu, chúc chị sớm khoẻ nheee, chứ e hok bíc cho lời khuyên gì tại chưa coá đẻ

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Sao nó vẫn còn chỉ vậy bạn, mình đã được rút chỉ ở bv rồi mà

3 tuần trước
Thích
Trả lời

mới 8 ngày chưa lành đâu mom, còn đau cả tháng cơ

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Hình ảnh bạn chụp không rõ tổn thương. Tuy nhiên, nếu có bất kì dấu hiệu sưng, nóng, đỏ, chảy mủ vết mổ thì bạn cần khám lại để bác sĩ có thể kiểm tra giúp bạn và tư vấn thêm. Tránh để tổn thương lan rộng, gây nhiễm trùng vết mổ và nhiễm khuẩn huyết.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Mới 8 ngày chưa lành đâu bạn, bên ngoài thì hơi khô bên trong thì chư liền nó còn đau đến cả tháng cơ

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Câu hỏi của bạn đã được gửi đến bác sĩ. Bác sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn nhớ theo dõi topic này để xem câu trả lời nha.

Trong thời gian chờ bác sĩ tư vấn, bạn cứ thoải mái trao đổi và tâm sự cùng mẹ bỉm khác nhé!

Chúc bạn nhiều sức khoẻ!

3 tuần trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!