🔥 Bài đăng hot nhất

uống thuốc ngừa thai hằng ngày sau khi sinh 4 tháng có được hay ko?

Chào bác sĩ, hiện tại em sinh e bé được 4 tháng thì e có được sử dụng thuốc tránh thai hằng ngày (loại cho thuốc có thể cho bé bú) được không ạ?

Vì em có tham khảo các bài viết thì hầu như khuyên uống từ sau 6 tuần sau khi sinh. Nên ko biết bây giờ em bắt đầu uống thì có được không ạ?

3
3.7k
5 Bình luận

Được nhma cũng phải tham vấn ý kiến bác sĩ trước nhé

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Loại thuốc nào k ảnh hưởng đến việc cho con bú nhỉ các mom

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Đọc com bác sĩ trả lời là yên tâm dùng thuốc tthn nha mom

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Nếu b có kinh rồi thì nên uống hoặc đi đặt vòng, đặt que b ơi

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn, để đảm bảo an toàn cho sức khỏe của bạn và bé, bạn nên thảo luận với bác sĩ hoặc chuyên gia y tế trước khi quyết định sử dụng bất kỳ phương pháp tránh thai nào sau khi sinh.

Thời gian bắt đầu sử dụng thuốc tránh thai hằng ngày sau khi sinh thường phụ thuộc vào nhiều yếu tố như loại thuốc, tình trạng sức khỏe của bạn và liệu pháp chăm sóc sau sinh. Một số bác sĩ khuyến cáo bắt đầu sử dụng thuốc tránh thai hằng ngày từ 6 tuần sau khi sinh để đảm bảo cơ thể của bạn đã hồi phục đầy đủ.

Tuy nhiên, việc quyết định bắt đầu sử dụng thuốc tránh thai nên được thảo luận và đưa ra quyết định cùng với bác sĩ. Bác sĩ có thể đánh giá tình trạng sức khỏe của bạn và cung cấp hướng dẫn phù hợp dựa trên tình hình cụ thể của bạn. Đồng thời, nếu bạn đang cho con bú, bác sĩ cũng có thể chọn loại thuốc tránh thai nào thích hợp để không ảnh hưởng đến việc cho con bú.

Hãy thảo luận chi tiết với bác sĩ để đảm bảo rằng quyết định của bạn là an toàn và phù hợp với tình trạng sức khỏe cụ thể của bạn.

3 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!