🔥 Bài đăng hot nhất

Sau sinh mổ bao lâu thì ăn được thịt bò?

Sau sinh mổ bao lâu thì các mẹ ăn thịt bò? Mình thì trong tháng đã ăn thịt bò rồi. Do trước giờ mình không bị di ứng hay gặp vấn đề gì với những món liên quan đến thịt bò.

Theo các mẹ ngày xưa, thì phụ nữ sinh mổ ăn thịt bò rất dễ bị lồi sẹo hoặc thâm sẹo, hay các vấn đề khác như tắc tia sữa. Tuy nhiên, theo các chuyên gia y tế, sẹo lồi, sẹo thâm xuất hiện hay không phụ thuộc vào cơ địa của từng người chứ không phải do ăn thịt bò. Nên các mẹ có thể yên tâm và cân nhắc bổ sung các món ăn từ thịt bò vào khẩu phần ăn của mình để bồi bổ sức khoẻ. Khi ăn thịt bò thì các mẹ cũng cần lưu ý những vấn đề sau:

• Thịt bò phải được chế biến chín để tiêu diệt ký sinh trùng hay các vi khuẩn có hại, để đảm bảo sức khỏe cả mẹ và con.

• Trong thịt bò, hàm lượng chất xơ gần như không có vì vậy các mẹ cần bổ sung các loại rau xanh, củ quả khi ăn để cân bằng hàm lượng dinh dưỡng.

• Trong thịt bò có rất nhiều chất dinh dưỡng: protein, chất béo và các vitamin nên cũng không ăn quá nhiều sẽ làm tổn hại sức khoẻ liên quan đến các bệnh về mỡ máu, tim mạch.

• Cũng do thịt bò nhiều chất dinh dưỡng nên cần mất thời gian để hấp thụ nên cần ăn thịt bò vào buổi sáng hoặc trưa không nên ăn vào buổi tối

Lưu ý các mẹ nuôi con bằng sữa mẹ, nếu các bé dị ứng với thịt bò hoặc dị ứng với đạm bò thì các mẹ không nên ăn nhé.

Đây là những chia sẻ mà mình tìm hiểu được các mẹ có thể tham khảo và an tâm hơn khi đem các món từ thịt bò vào khẩu phần ăn của mình sau sinh.

9
3.9k
9 Bình luận

Mình ăn thịt bò ngay khi từ bv về rồi

1 năm trước
Thích
Trả lời

➡️ Trở thành thành viên Cộng đồng MarryBaby, bỏ túi ngay 50k mua sắm sàn thương mại điện tử (shopee, lazada, tiki,...), tham gia ngay!

1 năm trước
Thích
Trả lời

ko cần cử gì đâu

1 năm trước
Thích
Trả lời

Sau sinh mổ thì ăn được thịt bò luôn á, mình có cử đâu, cử 3 ngày đầu thôi

1 năm trước
Thích
Trả lời

Gia nhập Cộng đồng MarryBaby săn evoucher Shopee, Tiki, Lazada, ... mua sắm cho con các chị em ơi

1 năm trước
Thích
Trả lời

Bệnh viện chỗ mình sinh còn cho ăn bò ấy mom :)

2 năm trước
Thích
Trả lời

Khi ở bệnh viện trừ mấy ngày đầu bác sĩ chưa cho ăn ngoài cháo thôi, qua 3 ngày là mình đã ăn thịt bò rồi, bác sĩ bảo không kiêng gì cả. Trộm vía mình không bị cơ địa sẹo lồi và thâm nên vết sẹo mình vẫn bình thường.

2 năm trước
Thích
Trả lời

không cần kiêng đâu mình mổ ăn tất nè

2 năm trước
Thích
Trả lời

Mình thấy mấy chị chỗ mình bảo k cần kiêng thịt bò, tôm gì đâu.

2 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!