🔥 Bài đăng hot nhất

Sản dịch kéo dài

Bác ơi cho em hỏi, e sinh mổ ngày 11/7 tới nay là 21/8 , sản dịch e mấy ngày đầu ra nhiều sau đó ra rất ít nhưng kéo dài cho đến hôm nay, 2 hôm trước cảm giác bụng dưới hơi đau như hành kinh, máu vẫn ra nhưng rất ít, hôm nay 21/8 có ra máu nhiều hơn 1 chút và thấy trong máu có cục gì như cục thịt nhưng nhỏ, máu màu đỏ sậm bình thường.

Khong biết có nguy hiểm gì không ạ bác sĩ,

ngoài máu kéo dài bất thường ra thì em ko hề có dấu hiệu nào khác đau đầu hay buồn nôn gì khác, e ăn uống ngủ nghỉ bình thường ạ.

cám ơn bác sĩ

3
3.7k
5 Bình luận

Nguy hiểm quá nên đi khám bác sĩ nhé mom

8 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Sau sinh mổ, sản dịch thường kéo dài khoảng 9-10 ngày sau đẻ thường, và ít hơn khi đẻ mổ. Hiện tượng ra máu âm đạo tăng lên, có máu cục có thể do sót rau, bục vết mổ hoặc dịch tồn dư tại vết mổ. Bạn nên khám lại sớm để bác sĩ kiểm tra, thăm khám, xét nghiệm và chẩn đoán.

Chúc bạn khỏe mạnh. Thân mến !

Bác sĩ Hoàng Công Hải

8 tháng trước
Thích
Trả lời

Có thể là bạn đang ra kinh non, bạn theo dõi thêm nha, thấy lo quá thì đi khám lại

8 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Câu hỏi của bạn đã được gửi đến bác sĩ. Bác sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn nhớ theo dõi topic này để xem câu trả lời nha.

Trong thời gian chờ bác sĩ tư vấn, bạn cứ thoải mái trao đổi và tâm sự cùng mẹ bỉm khác nhé!

Chúc bạn nhiều sức khoẻ!

8 tháng trước
Thích
Trả lời

Sau 1 tháng sau sinh bạn nên đi bệnh viện kiểm tra lại nhé để xem sản dịch đã ra hết chưa, vết thương đã lành chưa...

8 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!