🔥 Bài đăng hot nhất

Ngừa thai sau sinh

E sinh mổ tới nay đc hơn 9 tháng r ạ trc đó thì e có uống thuốc tránh thai hằng ngày trong quá trình uống thì e không có kinh e đã ngưng thuốc được hơn 1 tháng rồi vẫn không có kinh vậy cho e hỏi khi quan hệ có khả năng có thai không ạ và cho e hỏi cách ngừa thai tốt nhất ạ

1
3.9k
4 Bình luận

Chào bạn,

Sau khi sinh, kinh nguyệt của mẹ thường bị ngừng kinh khoảng 4-6 tuần hoặc lâu hơn nếu mẹ cho bé bú thường xuyên. Đây là phương pháp tránh thai bú vô kinh. Bên cạnh đó bạn có sử dụng thêm thuốc tránh thai hằng ngày làm tăng hiệu quả tránh thai sau sinh. Tuy nhiên, sau khi ngừng thuốc, trứng của bạn có thể rụng trở lại và có thể mang thai nếu quan hệ. Vì vậy, để không mang thai ngoài ý muốn, vợ chồng bạn có thể sử dụng biện pháp tránh thai hiệu quả cao và an toàn khác như sử dụng bao cao su.

Chúc bạn khỏe mạnh. Thân mến !

Bác sĩ Hoàng Công Hải

10 tháng trước
Thích
Trả lời

Mình đặt vòng được 5 năm rồi nè, nhưng chị mình đặt vòng cũng có thai, nghe nói là cấy thì sẽ tránh được tốt hơn không biết đúng không.

10 tháng trước
Thích
Trả lời
@Mẹ Ken

Em củng nghe cấy củng tốt mà tùy cơ địa nhìu người họ bị mất kinh còn bị nóng người còn lên mụn nhìu nửa e thấy củng lo

10 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Câu hỏi của bạn đã được gửi đến bác sĩ. Bác sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn nhớ theo dõi topic này để xem câu trả lời nha.

Trong thời gian chờ bác sĩ tư vấn, bạn cứ thoải mái trao đổi và tâm sự cùng mẹ bỉm khác nhé!

Chúc bạn nhiều sức khoẻ!

10 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!