🔥 Bài đăng hot nhất

Mẹ sau sinh đang cho con bú có đi phun môi được không?

Phun môi là kỹ thuật sử dụng bút phun thêu có sử dụng đầu kim siêu nhỏ để tác động trực tiếp lên môi. Cùng tìm hiểu xem mẹ bầu có phun môi được không nhé!

Phụ nữ sau sinh nhan sắc sẽ xuống cấp ít nhiều, vì thế không ít mẹ đã tìm nhiều phương pháp tân trang nhan sắc. Trong đó phun môi là kỹ thuật được rất nhiều yêu thích vì giúp đôi môi thêm thu hút, tươi trẻ và hồng hào. Tuy nhiên bà mẹ sau sinh đang cho con bú thì có được xăm môi không, cùng tìm hiểu nhé!

1. Cho con bú có phun môi được không?

Cho con bú có phun môi được không là câu hỏi được rất nhiều phụ nữ mang thai thắc mắc. Vì thế mẹ bỉm phải hết sức cẩn trọng và lưu ý khi áp dụng các phương pháp thẩm mỹ khi đang cho bé bú vì nó sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến em bé.

Ngoài những người mắc bệnh nhân mắc huyết áp, tim mạch, thì bà bầu và mẹ đang cho con bú cũng nằm trong đối tượng không được phun môi. Vì mực xăm không đảm bảo sẽ chứa chứa thủy ngân, chì và một số chất độc hại khác không chỉ gây sưng, mà nó còn có thể ảnh hưởng đến sức khỏe của cả mẹ và bé.

Ngoài ra, sau phun môi thì trong một tháng bạn phải kiêng ăn rất nhiều thứ như hải sản, rau muống, thịt gà, thịt bò,… Tuy nhiên, đây lại là những thực phẩm hết sức cần thiết để hồi phục cơ thể sau sinh, cũng như cung cấp đầy đủ dinh dưỡng cho cả mẹ và bé.

Với những lý do trên thì, chắc chắn câu trả lời sẽ là không được phun môi khi đang cho bé bú nhé!

2. Khi nào thì phun môi sau khi sinh?

Theo nhiều nghiên cứu thì bất kì các thủ thuật can thiệp nhan sắc nào cũng chỉ nên làm sau 6 tháng sau sinh, khi đã dứt sữa hoàn toàn và cơ thể đã được hồi phục. Tóm lại, mẹ đang cho con bú có phun môi được không thì câu trả lời là không nên.

Trên đây là những thông tin mẹ sau sinh đang cho con bú có đi phun môi được không mà bài viết muốn đem đến với bạn. Mong bạn thấy những thông tin này hữu ích.

Mẹ sau sinh đang cho con bú có đi phun môi được không?
2
3.7k
4 Bình luận

hong nên đâu hic

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Thôi chờ con cai rồi hãy làm đẹp

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Chị mình bảo phun dc nên mình phun lun 🥲

2 tháng trước
Thích
Trả lời

không được nha các mẹ

2 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!