🔥 Bài đăng hot nhất

ĐỌC VÀ NGẪM…

1. Có những lúc cuộc sống không cho bạn biết mình muốn gì, cần gì và ước gì, đó là những lúc mệt mỏi nhất.

2. Khi gặp khó khăn trong cuộc sống, bạn thường chỉ nghĩ đến việc “chấp nhận” hoàn cảnh, ít ai suy nghĩ về cách “vượt qua” khó khăn.

3. Nỗ lực vượt qua những rào cản mà bạn nghĩ mình không thể vượt qua là cơ sở để tạo nên sức mạnh.

4. Cuộc đời này chính là tấm vé một chiều, luôn tiến về phía trước, không thể quay đầu. Dù con đường đi có gập ghềnh, nhưng bạn cần kiên cường vượt qua để đạt được hạnh phúc.

5. Nếu bạn không từ bỏ, hy vọng vẫn luôn tồn tại dù cuộc sống có khó khăn đến đâu.

6. Mỉm cười sẽ giúp giảm mệt mỏi và căng thẳng trong cuộc sống.

7. Càng lớn, bạn thường cảm thấy mệt mỏi với cuộc sống do phải đối mặt với nhiều áp lực và trách nhiệm. Nhưng hãy học cách tiếp nhận điều đó như một lẽ đương nhiên.

8. Nếu vẫn còn có cơ hội để mệt mỏi, đó chưa phải là thời điểm khó khăn nhất. Mệt mỏi thực sự xảy đến là khi bạn không có cơ hội để cảm thấy mệt mỏi.

9. Nếu bạn vẫn còn mệt mỏi, thì con đường của bạn vẫn còn tiếp diễn và bạn còn cơ hội để vượt qua khó khăn hiện tại. Vì vậy, mệt mỏi cũng là một loại hạnh phúc.

10. Hãy tưởng tượng về những ngày tươi đẹp sau giông bão. Điều này sẽ giúp bạn lấy lại sức mạnh, xóa tan nỗi buồn và nhen lên lửa ý chí.

11. Cuộc sống không bao giờ trải qua một con đường phẳng lặng, và bạn chỉ có thể đương đầu và tiến lên trước mặt khó khăn. Dù cuộc sống có khó khăn đến đâu, bạn không nên từ bỏ.

St

ĐỌC VÀ NGẪM…
2
3.7k
1 Bình luận

Rất hay và ý nghĩa ạ

6 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!