🔥 Bài đăng hot nhất

Có nên vắt sữa trong trước khi cho bé bú không các mẹ?

Mình vừa sinh em bé được 1 tháng tuổi mà giờ  thì đang phân vân một vấn đề cần được sự tư vấn của các mẹ có kinh nghiệm chăm con nhỏ. có nên vắt sữa trong trước khi cho bé bú không? tại vì bé nhà mình đang nhỏ nên lượng sữa hiện tại đang nhiều, mà bú sũa trong đầu tiên mình nghe nói không dinh dưỡng bằng sữa trắng đặc, các mẹ cho mình lời khuyên nhé. thanks các mẹ nhiều

0
3.7k
0 Bình luận
Nên vắt đi b ạ.minh cũng đang nuôi con duoi 1thag.ngay nao minh cung vat.k vat nguc căng tức khó chịu.
8 năm trước
Thích
Trả lời
Mỗi loại sữa có mỗi tác dụng khác nhau đó mom. Nếu mom nhiều sữa, thì nên vắt bớt sữa đầu ra, cho bé bú cạn, nếu vẫn chưa đủ no, quay lại cho bé bú sữa đầu đã vắt ra mom nhé
8 năm trước
Thích
Trả lời
thanks mom nhieu nhe
8 năm trước
Thích
Trả lời
Nên vắt ra bạn à. Sữa đầu chỉ mang tính chất giải khát cho bé thôi, sữa sau đục mới có chất béo giúp bé no lâu được
8 năm trước
Thích
Trả lời
thanks mom nhieu nhe
8 năm trước
Thích
Trả lời
Bạn nên vắt 1ít nếu bạn bị căng sữa vì núm lúc đó sẽ cứng bé sẽ rất khó chịu thậm chí ko chịu ngậm, vắt như thế đầu ti sẽ mềm ra. Và nên vắt nếu bạn sữa ít, hút trước kích thích sữa về. Hy vọng kinh nghiệm thực tế của mình sẽ có ích cho bạn.
8 năm trước
Thích
Trả lời
thanks mom nhieu nhe
8 năm trước
Thích
Trả lời
sữa đầu theo tư vấn của bác sĩ lúc mình mới sinh rất tốt, vì chứa rất nhiều dinh dưỡng.
8 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!