🔥 Bài đăng hot nhất

Cách giảm mỡ bụng cho mẹ sau sinh

Sinh xong 5-6 tháng mà cái bụng vẫn còn to như bầu 5 tháng, khiến các mẹ tự ti và tìm cách giảm cân, giảm mỡ bụng nhỉ?

Nay mình xin chia sẻ với các mẹ những cách giảm mỡ bụng sau sinh rất hiệu quả, các mẹ kiên trì áp dụng nha. Dù dùng cách nào thì các bạn cũng phải có chế độ ăn uống khoa học để đủ sữa cho bé bú, lại an toàn mà có thể giảm cân và có thể duy trì cân nặng, số đo mình muốn nhé.

• Đầu tiên để giảm cân bạn nên tránh tiêu thụ carb tinh chế để giảm mỡ vùng bụng và hoạt động trao đổi chất tốt.

• Bạn không nhất thiết phải tuân theo một chế độ ăn kiêng low-carb nghiêm ngặt. Tuy nhiên, bạn nên tiêu thụ các loại carb chưa qua chế biến. Hãy bỏ qua bánh mì trắng, cơm trắng, soda; ăn nhiều rau và ngũ cốc nguyên hạt.
  • Khuyến khích ăn nhiều hoa quả và rau củ, những loại thực phẩm lành mạnh, lượng calorie thấp

• Không ăn những thực phẩm có đường hoặc chế biến sẵn

• Cắt giảm lượng calorie nạp vào cơ thể hàng ngày

• Theo hướng dẫn, mọi người nên ăn nhiều vào bữa sáng, bữa trưa giảm khẩu phần và rất ít cho bữa tối. Chế độ này vẫn cho phép bạn ăn vặt trong ngày.

Ngoài ra, bạn nên uống nhiều nước để giúp hệ tiêu hóa hoạt động bình thường và ngăn ngừa cảm giác mệt mỏi xuất hiện.

Dưới đây mình xin chia sẻ cách giảm mỡ bụng cho các mẹ đây ạ

1. Giảm mỡ bụng sau sinh bằng nước

nóng

• Sử dụng nước nóng để chườm vùng bụng giúp tác động nhiệt lên vùng

mỡ dư thừa từ đó đánh tan mỡ bụng nhanh chóng.

• Để thực hiện bạn lấy chai nước lọc khoảng 1,5 lít cho nước nóng ấm

vừa phải sau đó tiến hành lăn trên bụng khoảng 3 lần/ngày mỗi lần 15 phút sao cho đến khi nước trong chai nguội. Khi chườm bằng nước nóng kết hợp các động tác mát xa càng giúp tiêu mỡ giảm số đo vòng 2 một cách nhanh chóng.

2.Giảm mỡ bụng sau sinh bằng dầu dừa

Để thực hiện có 2 cách bạn có thể áp dụng:

+ Cách 1: Uống dầu dừa

Uống dầu dừa vào buổi sáng sau bữa ăn sẽ giúp bạn giảm mỡ bụng nhanh chóng.

cách dùng: cho 1-2 muỗng cà phê vào ly nước ấm, khuấy đều rồi uống, khi đã quen các mẹ có thể tăng lên 3-4 muỗng nhé

+ Cách 2: Dùng dầu dừa để mát xa

Bạn lấy lượng nhỏ dầu dừa bôi lên phần bụng sau đó mát xa hàng

ngày 15-20 phút thực hiện đều đặn thường xuyên để vùng mỡ bụng tan nhanh

chóng.

3.Giảm mỡ bụng sau sinh bằng mật ong

Để thực hiện bạn lấy 2 thìa mật ong pha với ½

thìa nước cốt chanh uống vào buổi sáng trước bữa ăn giúp đẩy nhanh quá trình

trao đổi chất và hạn chế tích lũy mỡ thừa hiệu quả.

4.Giảm mỡ bụng sau sinh bằng ngải cứu

Ngải cứu là nguyên liệu hỗ trợ tuyệt vời cho việc giảm mỡ bụng sau sinh.

Sử dụng 1 bó ngải cứu xao vàng, trộn với 1kg muối hột rang, rồi cho tất cả vào túi để chườm bụng khi còn nóng. Mỗi ngày chườm 1-2 lần sẽ có tác dụng giảm cân rõ rệt.

Cách này bạn có thể làm kiên trì 3-6 tháng sau sinh, có thể chườm nóng phần lưng để giảm đau nhức lưng nữa đó

5.Giảm mỡ bụng sau sinh bằng yến mạch

Giảm mỡ bụng sau sinh bằng yến mạch là phương pháp an toàn không

gây ảnh hưởng đến chất lượng sữa. Ăn yến mạch tạo cảm giác no lâu giảm tính

thèm ăn không làm bạn bị đói mà vẫn đủ năng lượng hoạt động trong ngày.

Để thực hiện bạn sử dụng yến mạch nấu cháo mỗi ngày kết hợp với các thực phẩm ít calo như trứng gà hay sữa không đường thực hiện một thời gian để cân nặng giảm đi nhanh chóng.

6.Uống hỗn hợp bột quế, chanh, mật ong

Việc sử dụng bột quế giảm mỡ bụng sau sinh sẽ giúp đánh tan đến 300% lượng mỡ vùng bụng. Bằng cách kết hợp bột quế với chanh và mật ong bạn đã có ngay một thức uống giảm cân hiệu

quả. Cách làm rất đơn giản, bạn chỉ cần trộn bột quế, nước cốt chanh, 1 thìa bột ong rồi thêm 1 chút nước ấm.

Thường xuyên sử dụng sau 2 tuần, bạn sẽ thấy có sự thay đổi không nhỏ về vòng eo và đây cũng là cách giảm mỡ bụng sau sinh tại nhà đang được các mẹ ưa chuộng.

7.Rượu gừng nghệ

Sau sinh các mẹ sử dụng rượu gừng nghệ bôi vào vùng bụng và eo, mat xa 15-20 phút, sẽ có tác dụng giảm mỡ vùng bụng rất hiệu quả, kiên trì trong 3 tháng đầu sau sinh nhé.

8.Uống/ ăn bí đao

Sử dụng bí đao để giảm mỡ

bụng sau sinh là giải pháp giảm cân hiệu quả và an toàn cho các mẹ.

Để thực hiện giảm mỡ bụng bằng bí đao, mẹ có thể nấu canh bí đao ăn hàng ngày hoặc làm sinh tố bí đao bằng cách luộc chín, ép lấy nước để uống sau mỗi bữa ăn.

9.Uống nhiều nước

Một ly nước ấm vào buổi sáng có thể giúp bạn thanh lọc cơ thể. Nước ấm sẽ làm tăng nhiệt độ cơ thể thúc đẩy quá trình trao đổi chất và đốt nhiều calorie. Do đó, hãy cố gắng uống nước ấm bất cứ khi nào bạn khát. Bạn cũng có thể thêm chanh vào, uống một cốc nước ấm pha chanh góp phần đánh tan các mô mỡ sau sinh.

10.Massage với kem dưỡng

Có nhiều loại kem dưỡng da chứa collagen cũng như vitamin E, C, A và K. Các loại kem này sẽ hỗ trợ quá trình làm săn chắc da sau khi mang thai. Mẹ có thể massage với kem dưỡng da để cải thiện lưu thông máu và thực hiện ít nhất 2 lần/ngày để đạt kết quả tốt.

Trên đây là tất cả những cách giảm cân mình biết và những cách mình tìm hiểu được thấy hay, chia sẻ cho các mẹ nè, mẹ nào áp dụng thành công vào review cho mọi người biết với nha.

Giảm cân, giảm mỡ bụng cần kiên trì nhé, không thể mong giảm trong 1-2 tháng như diễn viên người mẫu được đâu, người ta có người lên thực đơn và huấn luyện viên riêng hết đó.

Chúc các mẹ thành công.

5
3.9k
4 Bình luận

Hay lắm, mình bôi rượu gừng nghệ với mâtxa cùng kem tan mỡ.

2 năm trước
Thích
Trả lời

Ui đúng cái mình đang cần luôn ý. Tự ti cực kỳ. Mình sẽ áp dụng thử xem sao

2 năm trước
Thích
Trả lời

Quá hay luôn ban ơi. Mình sanh bé xong cũng chỉ biết lăn bụng bằng nước ấm và muối, ngoài ra không biết cách nào khác, may thay bụng mình nhỏ nên k thấy, mình sẽ lưu lại chia sẻ của bạn để áp dụng khi sanh bé thứ 2, cảm ơn bạn nhé

2 năm trước
Thích
Trả lời
@Trần Thị Thanh Thúy

cảm ơn mom đã xem, mình lúc mới sinh cũng bụng to, do tặng người mình dễ lên ký nhất là phần bụng, mình dùng kết hợp các cách với nhau thấy bụng nhỏ đi nhiều lắm

2 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!