🔥 Bài đăng hot nhất

5 năm ở nhà chăm con đã biến em từ đứa hướng ngoại thành hướng nội

Ở đây có mom nào đang giống em không ?

27t, em có tất cả, nhan sắc, công việc tốt, một số tiền tiết kiệm đủ để vừa làm vừa đi du lịch thoả thích.

Đùng 1 cái em lấy chồng rồi có con ngay sau đó, rồi nghỉ làm chăm con đến 3t, 30t em vừa bắt đầu lại công việc với biết bao ấp ủ bao nhiêu ước mơ chưa kịp thực hiện thì phát hiện bầu lần 2 (cũng 1 phần do em chủ quan nghĩ mình khó có con), mấy tháng đầu mang thai em gần như rơi vào trầm cảm dù có chồng và gia đình thương yêu.

Rồi con cũng ra đời, em yêu con rất nhiều, nhưng giờ đây lại tiếp tục nghỉ việc ở nhà chăm con thêm mấy năm nữa.

Lâu lâu nhìn những nguời bạn những người đồng nghiệp còn độc thân lại thấy tủi thân vô cùng.

Tiếc cho tuổi trẻ chưa kịp đi đây đó, tiếc cho sự nghiệp vừa chớm đã luị tàn, sau này bắt đầu lại cũng ko thể làm đc công việc cũ, tiếc cho những năm tháng thanh xuân chỉ ru rú trong nhà, tiếc cho bản thân mình cũng từng có giá trị bao nhiêu thì giờ đây chỉ là 1 đứa thất nghiệp quanh quẩn ở nhà chăm con.

5 năm rổi từ khi lấy chồng, em như trở thành 1 con người khác, 5 năm ở nhà chăm con đã biến em từ 1 đứa hướng ngoại thành hướng nội, tự ti hơn, mặc cảm hơn, dễ khóc, dễ tủi thân hơn. Em ghét bản thân mình ở hiện tại, chắc em đã sắp trầm cảm mất rồi, nếu không vì con chắc em cũng ko muốn sống nữa.

7
3.7k
7 Bình luận

Cố gắng lên nha mom, con lớn rồi mom gửi con đi học rồi mình F5 lại bản thân nè

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Đúng là đang năng động hướng ngoại mà về ở nhà mấy năm chăm con thì buồn thật, chúc mom nhanh sốc lại tinh thần làm mới lại bản thân, và nghĩ về con nha mom

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Lạc quan và nghĩ về 2 con, về bản thân mình nhiều hơn. Mom có thể nói chuyện tâm sự với ng mom tin tưởng để giải tỏa căng thẳng, áp lực nha

4 tháng trước
Thích
Trả lời

như em con nhỏ ông bà bận nhưng cũng phụ giúp chốc nhát nên em từ bỏ việc ngân hàng về để cùng đồng hành với con. Lúc đầu em ở HN rồi về quê cũng buồn lắm, nhưng nhìn con yêu là thấy quyết định của mình hoàn toàn xứng đáng. bé 18 tháng em gửi đi học trường làng, và giờ em xoay qua bán hàng online, mở cửa hàng cho thuê áo dài để chủ động thời gian đưa đón con. Chúc chị sớm lấy lại tinh thần và đừng nghĩ dại nha, vì con, vì mình và vì bố mẹ mình chị ạ. Chị hãy tâm sự với mẹ, với chị em gái thân thiết nữa nha

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Mom thay đổi bản thân, tích cực và yêu thương mình hơn. Bé thứ 2 giờ cũng 2 tuổi cho đi gửi lớp rồi thì mom đi làm hoặc ở nhà bán hàng online cho đầu óc đỡ nghĩ quẩn nha. Với mom tâm sự với chồng nữa nè

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Hãy lạc quan và suy nghĩ cho con, cho bản thân nhiều hơn bạn à, bạn có thể đợi bé thứ 2 lớn chút rồi đi làm lại nè.

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Thật ra suy nghĩ lạc quan nhìn theo hướng tích cực lên sẽ thấy điều tích cực, những người mẹ phải đi làm họ hi vọng có nhiều thời gian bên con hơn, nên hãy trân trọng quảng thời gian này, các con lớn rất nhanh, giai đoạn đầu đời có mẹ ở bên còn gì tuyệt vời hơn, những gì mẹ làm đều xúng đáng cả.

4 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!