Tạo một bài đăng

Hình ảnh

Video

Chào mừng thành viên mới tháng 07 - 2024

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng MarryBaby trong tháng 07/2024 cả nhà ơi!!!

😍 Điểm danh các quyền lợi đặc biệt dành riêng cho thành viên cộng đồng nào:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame, săn E- Voucher mua sắm Shopee, Lazada, Tiki, Siêu thị,...

Minigame Nhanh Tay Lẹ Mắt Bắt Gấu Labubu

🔥Gia nhập cộng đồng - Nhận quà liền tay

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí!

Hỏi - Đáp cùng Bác sĩ: Vì sao nhiều mẹ h

... Xem thêm
3
2.1k
2 Bình luận
NÓNG: MIỄN HỌC PHÍ cho trẻ mầm non 5 tuổi + học sinh THCS tại TPHCM

Tại kỳ họp thứ 17, HĐND TPHCM khóa X, các đại biểu đã thông qua dự thảo nghị quyết quy định mức học phí đối với giáo dục mầm non và giáo dục phổ thông công lập từ năm học 2024 - 2025 và các năm tiếp theo trên địa bàn.

Mức học phí được chia thành hai nhóm. Nhóm 1 áp dụng cho học sinh tại các trường ở TP. Thủ Đức và các quận. Nhóm 2 áp dụng cho học sinh tại các trường ở các huyện còn lại. So với năm ngoái, mức học phí mới này giảm khoảng 100.000 - 240.000 đồng/học sinh/tháng tùy cấp học; mức này bằng với mức thu của năm học 2021 - 2022.

Đối với các cơ sở giáo dục mầm non và phổ thông công lập chưa tự đảm bảo chi thường xuyên, mức học phí từ năm học 2024 - 2025 cho từng cấp học như sau: Nhà trẻ 200.000 đồng/tháng (nhóm 1), 120.000 đồng/tháng (nhóm 2); mẫu giáo 160.000 đồng/tháng (nhóm 1), 100.000 đồng/tháng (nhóm 2); tiểu học 60.000 đồng/tháng (nhóm 1), 30.000 đồng/tháng (nhóm 2); THCS 60.000 đồng/tháng (nhóm 1), 30.000 đồng/tháng (nhóm 2); THPT 120.00

... Xem thêm
NÓNG: MIỄN HỌC PHÍ cho trẻ mầm non 5 tuổi + học sinh THCS tại TPHCM
3
2.1k
3 Bình luận
Con bạn có chân dài, nặng cân không? Đo thử ngay

Việc theo dõi sự phát triển của trẻ em là một phần quan trọng của việc chăm sóc và bảo vệ sức khỏe của họ. Biểu đồ tăng trưởng chiều cao và cân nặng là một công cụ quan trọng trong việc đánh giá sự phát triển của trẻ. Công cụ này được xây dựng dựa trên hướng dẫn của Tổ chức Y tế Thế giới (WHO) và cung cấp thông tin chi tiết về tăng trưởng của trẻ dựa trên các tiêu chuẩn và bách phân vị khuyến nghị bởi WHO. Thử ngay!

1
2.1k
1 Bình luận
📌 CÁCH ĐẶT CÂU HỎI CHO BÁC SĨ ĐỂ ĐƯỢC TRẢ LỜI NHANH NHẤT

Chào cả nhà iu,

Khi là thành viên của cộng đồng MarryBaby bạn sẽ được quyền lợi hấp dẫn nhất đó là hỏi bác sĩ hoàn toàn miễn phí! Nếu chưa là thành viên bạn vui lòng đăng ký TẠI ĐÂY nhé!

💬 Nhằm tạo điều kiện giúp cho các câu hỏi của các bạn gửi đến bác sĩ được tư vấn đầy đủ thông tin nhất, Admin có những chia sẻ về hướng dẫn đặt câu hỏi như sau:

1️⃣ Chọn đúng Cộng đồng để đặt câu hỏi bạn nhé! Hiện có các cộng đồng: Chuẩn bị mang thai/ Mẹ Bầu/ Chăm sóc mẹ sau sinh/ Bé sơ sinh/ Bé tập đi và mẫu giáo/ Tiểu học/ Tuổi Teen/ Chăm sóc gia đình/ Gia đình. Mỗi cộng đồng sẽ có bác sĩ chuyên khoa riêng sẵn sàng giải đáp các vấn đề của bạn.

2️⃣ Tạo câu hỏi mô tả đầy đủ thông tin/ vấn đề như: thời gian, triệu chứng, tiền sử bệnh, hình ảnh,... (Ví dụ: tuổi, thời gian bắt đầu triệu chứng, biểu hiện hay điề

... Xem thêm
📌 CÁCH ĐẶT CÂU HỎI CHO BÁC SĨ ĐỂ ĐƯỢC TRẢ LỜI NHANH NHẤT
1
2.1k
2 Bình luận
Chào mừng thành viên mới tháng 06-2024

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng MarryBaby trong tháng 06/2024 cả nhà ơi!!!

😍 Điểm danh các quyền lợi đặc biệt dành riêng cho thành viên cộng đồng nào:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame, săn E- Voucher mua sắm Shopee, Lazada, Tiki, Siêu thị,...

MINIGAME Mẹ Đoán Đúng - Trúng ngay Gấu Capybara siêu hot!!!!

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! => Tạo câu hỏi

✅ Giao lưu chia sẻ kinh nghiệm với các chị/em cộng đồng => Tạo bài đăng

👉 Nào bắt đầu tạo câu hỏi đầu tiên để giao lưu với Bác Sĩ và Cộng Đồng của bạn TẠI ĐÂY

... Xem thêm
2
2.1k
3 Bình luận
Hớt Tóc Ngày Nào Tốt: Bí Quyết Chọn Ngày Lành Hớt Tóc

Việc chọn ngày tốt để hớt tóc không chỉ là một truyền thống dân gian mà còn là một cách để mang lại may mắn và thuận lợi cho cuộc sống. Bài viết "Hớt Tóc Ngày Nào Tốt" sẽ hướng dẫn bạn cách chọn ngày tốt để hớt tóc theo các yếu tố phong thủy và tâm linh, giúp bạn cảm thấy tự tin và an tâm hơn mỗi khi quyết định thay đổi kiểu tóc.

1. Tại Sao Cần Chọn Ngày Tốt Để Hớt Tóc?

1.1. Yếu Tố Phong Thủy

Phong thủy cho rằng mỗi người đều có những ngày tốt và xấu riêng, và việc chọn ngày hớt tóc có thể ảnh hưởng đến vận may và sức khỏe của bạn. Một ngày tốt để hớt tóc có thể giúp bạn xua tan xui xẻo, đón nhận nhiều may mắn và thịnh vượng.

1.2. Quan Niệm Dân Gian

Theo quan niệm dân gian, việc chọn ngày hớt tóc cũng gắn liền với mong muốn có một khởi đầu mới thuận lợi. Hớt tóc vào ngày tốt có thể giúp bạn cảm thấy tươi mới, tự tin và đạt được nhiều thành công trong công việc cũng như cuộc sống.

2. Các Yếu Tố

... Xem thêm
Hớt Tóc Ngày Nào Tốt: Bí Quyết Chọn Ngày Lành Hớt Tóc
4
2.1k
7 Bình luận
Kiểm tra cân nặng chiều cao của con chuẩn y khoa!

Việc theo dõi sự phát triển của trẻ em là một phần quan trọng của việc chăm sóc và bảo vệ sức khỏe của họ. Biểu đồ tăng trưởng chiều cao và cân nặng là một công cụ quan trọng trong việc đánh giá sự phát triển của trẻ. Công cụ này được xây dựng dựa trên hướng dẫn của Tổ chức Y tế Thế giới (WHO) và cung cấp thông tin chi tiết về tăng trưởng của trẻ dựa trên các tiêu chuẩn và bách phân vị khuyến nghị bởi WHO. Thử ngay!

1
2.1k
3 Bình luận
📢 Chào mừng thành viên mới tháng 05-2024

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng MarryBaby trong tháng 05/2024 cả nhà ơi!!!

😍 Khi là thành viên cộng đồng bạn sẽ được các quyền lợi hấp dẫn:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame, săn evoucher mua sắm Shopee, Lazada, Tiki, Siêu thị,...

MINIGAME VUI TẾT THIẾU NHI - RINH QUÀ MÊ LY

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! => Tạo câu hỏi

✅ Giao lưu chia sẻ kinh nghiệm với các chị/em cộng đồng => Tạo bài đăng

👉

... Xem thêm
1
2.1k
1 Bình luận
Hướng dẫn cách lựa chọn số điện thoại hợp tuổi

Có bạn nào cùng thắc mắc số điện thoại có hợp tuổi không và có ảnh hưởng gì đến công việc không thì cùng mình đọc bài này nha

Số điện thoại hợp năm sinh mang tới tài lộc, may mắn

Nếu bạn chọn một số điện thoại có phù hợp với tuổi của mình thì bạn sẽ có được nhiều thuận lợi hơn trong công việc làm ăn, tài lộc và may mắn sẽ đến. Mỗi một con số đều mang một ý nghĩa khác nhau. Ví dụ 1 là Sinh, 3 là Tài, 68 là Lộc phát,… những số tiến sẽ có lợi hơn là những số lùi… số 1,3 được cho là số âm và số 6,8 được cho là số dương.

Trong dãy số từ 0 đến 10, hai con số 6,8 được cho là đẹp nhất có được dãy số này lặp đi lặp lại ở số sim của bạn thì rất tuyệt vời. 6,8 được cho là mang tới nhiều may mắn cho người được sử dụng.

Nếu bạn là một người làm trong lĩnh vực kinh doanh thì bạn nên chọn những sim có đuôi 39 hoặc 79 vì hai số này được cho là đem tới may mắn cho người kinh doanh khi 3 mang ý

... Xem thêm
Hướng dẫn cách lựa chọn số điện thoại hợp tuổi
3
2.1k
2 Bình luận
Cha mẹ nhớ kĩ! Tuyệt đối đừng bao giờ nói dối khi dạy con

Là cha mẹ, chúng ta thường đặt ra câu hỏi: "Làm thế nào để dạy con trở thành người trung thực?" Đó không chỉ là việc nói với con cái về việc nói dối là không tốt, mà còn là hành động mẫu mực của chính bản thân chúng ta.

---------------------

💝Chào thành viên mới - Tặng Evoucher GotIt 50k mua sắm trên nhiều sàn thương mại điện tử như Shopee, Lazada, CGV, Grab, Vinmart,

Nhấn đăng ký để hỏi bác sĩ trực tuyến miễn phí và không bỏ lỡ những video hữu ích khác về sức khỏe và tư vấn lối sống nhé!

3
2.1k
4 Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Ở độ tuổi teen, con hay vượt qua những ranh giới để trải nghiệm những điều mới mẻ. Bạn sẽ cần chuẩn bị cho con một cách ... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Trễ Kinh Nhưng Không Có Dấu Hiệu Mang Thai: Nguyên Nhân và Giải Pháp

7

14

Mụn tuổi dậy thì làm sao 

4

10

Tăng chiều cao tuổi dậy thì cho nữ

6

8

Buồng Trứng Đa Nang (PCOS): Hiểu Biết và Quản Lý

4

9

Bé trai 14 tuổi suy thận, BS nói thẳng nguyên nhân từ việc mẹ cho con ăn thường xuyên 3 món này

4

8

Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!