🔥 Bài đăng hot nhất

PP Ngừa thai

Cho em hỏi em đang dùng thuốc tt hằng ngày thì qh không an toàn tỉ lệ có thai rất thấp phải không ạ. Và dùng thuốc tt hn nhưng có qh gần ngày rụng trứng thì có nên dùng thêm biện pháp an toàn không ạ. Em cảm ơn mn.

0
1.8k
2 Bình luận

Chào bạn,

1. Thuốc tránh thai và an toàn tỉ lệ có thai: Thuốc tránh thai (TT) là một phương pháp ngừa thai hiệu quả nếu được sử dụng đúng cách. Tuy nhiên, không có phương pháp ngừa thai nào là 100% an toàn. Tỉ lệ có thai khi dùng TT đúng cách thường rất thấp, nhưng vẫn có khả năng có thai.
  2. Thuốc tránh thai và quan hệ gần ngày rụng trứng: Dùng TT hiệu quả hơn khi bạn tuân theo hướng dẫn sử dụng của nhà sản xuất. Nếu bạn có quan hệ gần ngày rụng trứng, việc kết hợp thêm biện pháp bảo vệ như bao cao su có thể tăng cường tính an toàn. Tuy nhiên, tùy thuộc vào loại thuốc tránh thai bạn đang sử dụng và cách bạn tuân thủ, việc thêm biện pháp bảo vệ có thể cần thiết hoặc không.

*Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.

9 tháng trước
Thích
Trả lời

thuốc tránh thai hàng ngày ngừa thai hữu hiệu và đơn giản nè. Nếu bạn uống thuốc đúng cách và đều đặn, tỉ lệ có thai rất thấp. nếu bạn uống thuốc đúng cách và đều đặn. Bạn không cần phải lo lắng về việc quan hệ gần ngày rụng trứng hay không, vì thuốc sẽ ngăn chặn sự rụng trứng và làm dày lớp nhầy cổ tử cung để ngăn tinh trùng tiếp xúc với trứnghttps://www.marrybaby.vn/chuan-bi-mang-thai/thu-thai/ngay-rung-trung-uong-thuoc-tranh-thai-co-bau-khong

9 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!