🔥 Bài đăng hot nhất

Mí mắt trái giật là điềm gì? Xem chi tiết điềm theo giờ trong ngày

Đang ngồi mà tự nhiên thấy mí mắt trái giật là mình thắc mắc ngay k biết có điềm gì, cùng mình tìm hiểu thêm về vấn đề này nhé.

Về mặt tâm linh, có rất nhiều người cho rằng hiện tượng giật mắt trái liên tục là đang báo hiệu một điềm gì đó. Cụ thể:

• Mắt trái giật đối với nam: Trường hợp nam giới giật mắt trái liên tục báo hiệu trong thời gian tới bạn thường sẽ không gặp may mắn.
  • Mắt trái giật đối với nữ: Theo quan niệm nhiều người, nếu phụ nữ giật mắt trái là báo hiệu điều may mắn, sắp tới gặp nhiều thuận lợi và có nhiều phước hạnh trong cuộc sống.

1. Lý giải các thời điểm mắt trái giật trong ngày ở nam

Mắt trái giật ở nam theo các thời điểm trong ngày được lý giải như sau:

Giật mắt trái nam từ 1- 3h sáng (giờ Sửu)

Bạn đang có nhiều trăn trở. Đây có thể là điềm báo bạn sắp phải đối mặt với một vài chuyện buồn từ gia đình.

Giật mắt trái nam từ 3h – 5h sáng (giờ Dần)

Điềm báo tích cực về tài chính. Có thể là trúng thưởng hoặc nhận được tiền từ một cá nhân hoặc tổ chức nào đó.

Giật mắt trái nam từ 5h – 7h sáng (Giờ Mão)

Có thể là điềm báo bạn sắp có tin vui nào đó trong tương lai rất gần.

Giật mắt trái nam từ 7h – 9h sáng (Giờ Thìn)

Điềm báo xui xẻo nhắc nhở bạn sắp gặp phải những thị phi,quấy rầy từ người khác.

Giật mắt trái nam từ 9h – 11h sáng (Giờ Tỵ)

Có thể là sắp tới bạn sẽ có một lời mời về một bữa ăn hoặc cuộc hẹn mở ra cơ hội công việc mới. Hãy nắm bắt nhé.

Giật mắt trái nam từ 11h – 13h chiều (Giờ Ngọ)

Bạn sắp nhận được hồi âm từ một người nào đó theo hướng tích cực.

Giật mắt trái nam từ 13h – 15h chiều (Giờ Mùi)

Điềm báo tốt về công việc. Nó có thể là một buổi đàm phán suôn sẻ, một cơ hội mới hoặc sự tín nhiệm mà bạn đã chờ đợi từ lâu

Giật mắt trái nam từ 15h – 17h chiều (Giờ Thân)

Điềm báo tốt lành về tình cảm. Đặc biệt là những chàng đang độc thân. Có thể bạn sắp có một lời ngỏ hoặc tìm thấy nửa kia của mình.

Giật mắt trái nam từ 17h – 19h tối (Giờ Dậu)

Có thể bạn sẽ thuận lợi về mọi mặt, có thể là công việc làm ăn thuận lợi, tin vui về tình cảm hoặc con cái.

Giật mắt trái nam từ 19h – 21h tối (Giờ Tuất)

Nam giới giật mắt trái khung giờ này thường sẽ có cơ hội đổi vận trong thời gian tới. Kinh doanh thuận buồm xuôi gió, thăng tiến trong công việc.

Đối với bạn nam độc thân có thể sẽ có một mối quan hệ lâu dài trong thời gian tới

Giật mắt trái nam từ 21h – 23h tối (Giờ Hợi)

Bạn sắp có khách quý đến chơi nhà hoặc một cuộc gặp gỡ sau thời gian dài. Và người này nhiều khả năng sẽ hỗ trợ bạn trong việc gì đó.

Giật mắt trái nam từ 23h – 1h sáng (Giờ Tý)

Bạn sẽ có một cuộc hội ngộ với một người nào đó ở xa hoặc lâu ngày không gặp.

2. Lý giải các thời điểm mắt trái giật trong ngày ở nữ

Giật mắt trái ở nữ theo các thời điểm trong ngày được lý giải như sau:

Giật mắt trái nữ từ 1- 3h sáng (giờ Sửu)

Cảnh báo về một điều gì đó không tốt xảy ra cho gia đình của bạn hoặc mối quan hệ giữa bạn với thành viên nào đó trong gia đình có xích mích, hiểu lầm.

Giật mắt trái nữ từ 3h – 5h sáng (giờ Dần)

Nháy mắt trái giờ này sẽ là một tín hiệu đáng mừng, bạn và người thân có thể sẽ nhận một tin vui hoặc công việc kinh doanh của bạn có sự phát triển vượt bậc.

Giật mắt trái nữ từ 5h – 7h sáng (Giờ Mão)

Nếu giật mắt giờ này có thể đang có người thầm thương nhớ đến bạn.

Giật mắt trái nữ từ 7h – 9h sáng (Giờ Thìn)

Điềm báo sắp đến bạn sẽ gặp những lời dèm pha, đàm tiếu không đáng có. Hãy cẩn trọng lời nói của mình nhé.

Giật mắt trái nữ từ 9h – 11h sáng (Giờ Tỵ)

Đây sẽ là một điềm báo tốt trong công việc. Có thể bạn sẽ được thăng chức, tăng tương hoặc một sự tín nhiệm từ cấp trên.

Giật mắt trái nữ từ 11h – 13h chiều (Giờ Ngọ)

Họ hàng ở xa sẽ có sự kết nối trở lại với bạn hoặc bạn sẽ nhận được tin vui

Giật mắt trái nữ từ 13h – 15h chiều (Giờ Mùi)

Dự báo tốt lành về tình cảm. Có thể là bạn sẽ nhận được một món quà bất ngờ từ nửa kia hoặc nếu đang độc thân, bạn được tỏ tình.

Giật mắt trái nữ từ 15h – 17h chiều (Giờ Thân)

Có thể ai đó đang nhắc đến bạn nhưng với ngụ ý tốt

Giật mắt trái nữ từ 17h – 19h tối (Giờ Dậu)

Điềm báo có thể bạn sẽ gặp một tin vui trong ngày.

Giật mắt trái nữ từ 19h – 21h tối (Giờ Tuất)

Đây là một điềm báo tốt, các dự định về khởi nghiệp hay kinh doanh đều có thể sẽ gặp may mắn, thuận lợi

Giật mắt trái nữ từ 21h – 23h tối (Giờ Hợi)

Có thể bạn sắp có một cuộc hội ngộ không ngờ tới và người này sẽ mang đến cho bạn những bất ngờ thú vị.

Giật mắt trái nữ từ 23h – 1h sáng (Giờ Tý)

Nếu số lần mắt giật dưới 3 thì có thể có người đang nhớ nhung bạn. Còn nếu số lần giật từ 4 trở lên thì hẳn có người đang nói xấu sau lưng bạn.

Những lý giải này chỉ mang tính chất tham khảo, hy vọng sẽ giải đáp thắc mắc của mọi người nhé

4
1.8k
6 Bình luận

Mình vừa bị nháy mắt trái, thấy điềm cũng đúng nè

4 ngày trước
Thích
Trả lời

Nghĩ lại mình cũng có lần đúng, lần thì không đúng đâu nha

6 ngày trước
Thích
Trả lời
1
@Ngọc Huyền Nguyễn

Mình cũng thấy vậy nhưng đọc tham khảo cho vui ấy

6 ngày trước
Thích
Trả lời

Đúng quá bạn ơi

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Cho hỏi. Mí trên. Giật cả ngày. Khoảng cách 10 phúc là giật.. Lien tiếp 3.4 ngày rồi..

1 tuần trước
Thích
Trả lời

chi tiết quá nè, bữa cũng bị giật tầm chiều 5h thấy có tin vui luôn

1 tuần trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!