🔥 Bài đăng hot nhất

Học sinh thủ dâm có ảnh hưởng học tập không

Có lẽ, từ xưa đến nay hành vi thủ dâm ở trẻ em vẫn được liệt vào hàng đồi bại, bệnh hoạn. Chính vì thế mà không ít bậc cha mẹ ra sức ngăn cấm và phạt trẻ thật nặng khi bé gái thủ dâm hoặc bé trai thủ dâm. Tuy nhiên, điều này vô tình lại ảnh hưởng đến sự phát triển tâm lý khiến trẻ lo âu. Học sinh thủ dâm có ảnh hưởng học tập không?

Vậy, thực chất, trẻ em thủ dâm có sao không? Nên nhớ rằng, em học sinh thủ dâm hay con nít thủ dâm hoàn toàn là chuyện bình thường và bạn đừng vội la hay trách phạt trẻ. Thay vào đó, hãy bình tĩnh suy xét bởi trẻ em thủ dâm cũng có thể là dấu hiệu của một số vấn đề như:

• Lạm dụng tình dục: Một số ba mẹ lo rằng việc thủ dâm có thể liên quan tới lạm dụng tình dục nhưng chuyện này rất hiếm xảy ra. Tuy nhiên, bạn vẫn nên quan sát con thật kỹ nếu nghi ngờ nhé.
  • Viêm nhiễm: Khi trẻ gãi bộ phận sinh dục của mình, có thể trẻ đang bị viêm nhiễm. Trẻ ở độ tuổi này chưa biết nói ra những khó chịu hay đau đớn của mình nên bé sẽ tự gãi.

Nếu trẻ không nằm trong hai trường hợp trên, con bạn có thể đang mắc chứng thủ dâm ở trẻ em. Bạn không nên la mắng hay nói với trẻ hành động này là xấu vì trẻ có thể sẽ có những tư tưởng lệch lạc về tình dục sau này.

Cha mẹ nên làm gì khi thấy trẻ em thủ dâm?

Để biết cách xử lý trong tình huống này, bạn nên tham khảo những lời khuyên dưới đây:

1. Đừng hoảng loạn khi phát hiện trẻ em thủ dâm

Việc một đứa trẻ con khoảng 3 tuổi thủ dâm hay bé lớp 4 thủ dâm, học sinh lớp 5 thủ dâm có thể nghe hơi đáng sợ nhưng lại hoàn toàn bình thường. Bạn hãy nhớ thủ dâm không gây hại lên thể chất, sức khỏe hay làm trẻ bị nghiện.

2. Đừng làm trẻ bị xấu hổ

Bạn không nên làm trẻ ngại ngùng chỉ vì trẻ muốn khám phá cơ thể của mình. Trẻ cũng như bạn thấy thích khi đụng chạm vào vùng kín. Nếu trẻ đã lớn, bạn hãy giải thích và khuyên con nên chọn một địa điểm và thời gian thích hợp để làm chuyện riêng tư này.

3. Thật thận trọng khi trò chuyện cùng con

Việc để trẻ khám phá cơ thể là tốt nhưng đôi khi trẻ em thủ dâm sẽ đi quá giới hạn. Lúc này, bạn cần tôn trọng con thật cẩn thận để bé hiểu giới hạn của mình. Bạn hãy chọn cách nói thật nhẹ nhàng và tránh làm con bị bối rối nhé.

Gợi ý là bạn có thể tìm mua những tựa sách liên quan đến giáo dục giới tính dành cho trẻ để con đọc. Sau đó, bố mẹ nên dành thời gian trong ngày để tâm sự cùng con rồi khơi gợi những vấn đề mình muốn nói đến.

4. Dạy trẻ phân biệt rõ thủ dâm thế nào là bình thường và bất thường

Nếu con bạn bắt đầu kích thích bộ phận sinh dục quá đà, trẻ em thủ dâm có thể sẽ mắc một số biến chứng. Khi bé gái thủ dâm, việc cọ xát quá nhiều có thể gây viêm hoặc thậm chí đưa đến nguy cơ nhiễm trùng tiết niệu Ở bé trai, kích thích quá mạnh có thể gây đau. Bạn cần sớm can thiệp trong những trường hợp này.

Trên đây là bài chia sẻ về học sinh thủ dâm có ảnh hưởng học tập không, mong mọi người hiểu đúng để có thể chia sẻ hiểu và trò chuyện với con của mình.

4
1.8k
4 Bình luận

thủ dâm sớm quá rồi tò mò dễ yêu sớm, ảnh hưởng học hành ấy các bố mẹ

2 ngày trước
Thích
Trả lời

Ảnh hưởng cả về tinh thần và sức khoẻ luôn ấy chứ

6 ngày trước
Thích
Trả lời

Thủ dâ m sớm dễ yêu sớm và qh sớm lắm

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Lứa tuổi này khoog phù hợp, tuy là sinh lí bình thường nhưng cũng sẽ ảnh hưởng

1 tuần trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!