Hoạt động gì cho con vui chơi trong mùa dịch Covid

Hi các mẹ, dù giờ ở Sài Gòn đã mở lại một số hoạt động nhưng chắc nhiều mẹ cũng như mình còn lo lắng về nguy cơ dịch tiềm ẩn. Gia đình mình vẫn hạn chế chỉ ra đường khi cần thiết và đi làm thôi. Mình muốn hỏi thêm mọi người có hoạt động thú vị gì cho các con vui chơi ngoài giờ học online để con bớt dùng điện thoại ko nhỉ. Trước đây mình hay cho con đi bơi, đi nhà sách, đi mua sắm, lâu lâu đi xem phim rạp nhưng hiện tại thì các hoạt động này gần như mình đang dừng hẳn :(

15 Thích

8 Bình luận

0 Chia sẻ

em cho con em học vẽ tranh online, làm thiệp thủ công, và tập yoga buổi sáng với em ấy chị ơi. Con em nó thích đấy, giờ thành nếp tập yoga luôn rồi.

1 Thích

Trả lời

@Sóc nâu

Học vẽ có dạy online luôn hả em. Bt chị hay đi bộ vòng vòng trong nhà thôi chớ ko tập môn gì đặc biệt nên ko rủ con tập cùng. Mấy nay lại tăng số ca rồi nên lo quá.

0 Thích

Trả lời

HỌC ONLINE NHƯNG CON TOÀN CHƠI GAME - PHẢI LÀM SAO

- Covid quay trở lại đúng năm học mới, trẻ phải bắt đầu năm học mới với chương trình học online thay vì đến trường học.<

... Xem Thêm

0 Thích

Trả lời

Bé chị mấy tuổi rồi chị, hay cho bé làm các công việc nhà kiểu thú vị mới mới như nấu ăn, quay phim phóng sự cho cả nhà, chơi trò chơi dân gian... thử đi chị.

1 Thích

Trả lời

@Lily

Con chị 14 tuổi, ngay tuổi dậy thì nên đợt dịch ở nhà có nhìu lúc 2 mẹ con khá căng thẳng vì vài ba chuyện linh tinh nên chị muốn tìm thêm nhiều hoạt động cho con tìm thêm thú vui. Gợi ý của em có

... Xem Thêm

0 Thích

Trả lời

Em thấy mấy chỗ đông người quá thì mình vẫn nên tránh, nhưng mấy bé phải ở nhà lâu lắm rồi nên mình cũng cần cho bé ra ngoài đường chơi, chỗ kg tập trung đông và kg gian mở như đi công viên hoặc sa

... Xem Thêm

2 Thích

Trả lời

@NguyễnBíchLoan

Dạ chị, em cũng vậy nè, em vẫn còn lo nên hạn chế cho bé đi mấy chỗ đông người, dù đôi lúc thấy cũng tội bé ghê.

0 Thích

Trả lời

@Phan Lê Ngọc Linh

Ừ nhất là mấy ngày nay dịch lại tăng lại nên chị vẫn lo lắm.

1 Thích

Trả lời

home

Trang Chủ

globe

Cộng Đồng

plus

Bình Luận

user

Bài Của Tôi

share

Chia Sẻ