🔥 Bài đăng hot nhất

F0 nên kiêng gì để mau hết bệnh và ngừa tái lại?

Cả nhà ơi,

Mình đang chăm sóc cho con mình, đi học bị bạn lây Covid. Nhà trường cho con nghỉ ở nhà 1 tuần để điều trị tại nhà.

Mình nghe nói ăn chế độ ăn ít histamine giúp mau hồi phục và ngừa Covid tái nhiễm trong thơi gian dài không biết có đúng không?

Các mom share cho mình 1 ít thực đơn cho người covid được không ạ?

5
1.8k
9 Bình luận

Mình nghĩ cho bé ăn uống đầy đủ chất. Có thể bổ sung thêm vitamin. Và cho bé thói quen tập thể dục để nâng cao sức khoẻ

2 năm trước
Thích
Trả lời

Chế độ ăn histamine là sao vậy b, chia sẻ thêm với mình đc k mom?

2 năm trước
Thích
Trả lời

Ăn uống khoa hoc là okie. Cố lên nha

2 năm trước
Thích
Trả lời

Mình ko kiêng gì cho con cả, mình cho ăn bồi bổ có chất để mau lại sức. Mom có thể làm các món hầm cho con ăn í

2 năm trước
Thích
Trả lời

Mình ko kiêng gì cho con cả, mình cho ăn bồi bổ có chất để mau lại sức. Mom có thể làm các món hầm cho con ăn í

2 năm trước
Thích
Trả lời

Ăn uống đầy đủ dinh dưỡng, bổ sung vitamin, uống nhiều nước ấm, và tập thể dục đều đặn là cách giúp tăng đề kháng tốt nhất bạn à.

2 năm trước
Thích
Trả lời

Bị covid không có khẩu vi, thường xuyên đói bụng nhưng lại không muốn ăn đâu, nên là nếu có bát súp, hoặc bát canh xương hầm, hoặc bát cháo thì sẽ dễ ăn hơn rất nhiều. Ăn nhiều các loại thực phẩm trái cây, rau, quả hạch, hạt và các loại đậu rất giàu chất dinh dưỡng và chất chống oxy hóa có thể giúp cơ thể chống lại các mầm bệnh có hại.

2 năm trước
Thích
Trả lời

Theo mình biết chế độ ăn ít histamin là kiểu dạng ăn ít các đồ lên men, ủ lâu như kim chi, dưa chua, xúc xích, phômai, sữa chua đồ pk bạn? Thì mấy cái đồ lên. men như dưa chua này ăn nhiều cũng ko tốt mình nghi nên hạn chế thôi

2 năm trước
Thích
Trả lời

Mình mới nghe chế độ ăn histamine đó ạ

2 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!