🔥 Bài đăng hot nhất

Dấu hiệu nhận biết một người thích bạn

Một người yêu thích bạn sẽ cố tìm cách trò chuyện với bạn, có xu hướng xích người lại gần bạn...

1. Họ luôn có thời gian để gặp bạn

Thực tế, họ không chỉ có thời gian mà còn tạo ra thời gian trống để gặp bạn. Đây là dấu hiệu cho thấy họ quan tâm, muốn dành nhiều thời gian cho bạn nhất có thể. Việc đến điểm hẹn đúng giờ cũng là dấu hiệu tích cực, cho thấy họ nỗ lực vì bạn.

Điều này là dấu hiệu rõ ràng khi bạn mới bắt đầu hẹn hò hoặc khi ai đó trong nhóm bạn của bạn thích bạn. Họ sẽ xuất hiện ở nơi bạn đang có mặt, tìm cách để gặp bạn, có thời gian nói chuyện cùng bạn...

2. Có xu hướng muốn gần bạn

Khi một người thích bạn, họ sẽ nghiêng về phía bạn. Điều đó tạo ra sự gần gũi về thể chất, cho thấy họ bị thu hút bởi năng lượng của bạn. Nếu bạn tự thấy mình đang lùi ra xa người đó, chính bạn cảm thấy họ không hấp dẫn, rằng không gian riêng của mình đang bị xâm chiếm, là cơ chế tránh né của bạn.

3. Họ muốn trò chuyện với bạn

Nếu ai đó muốn tìm hiểu bạn nhiều hơn, họ sẽ bắt đầu tìm hiểu xem bạn quan tâm đến điều gì, bạn thích làm gì, bạn đã ở đâu và bất cứ điều gì khác mà họ có thể nghĩ ra để duy trì cuộc trò chuyện. Đây là một trong những hành vi phổ biến nhất bạn sẽ nhận thấy khi ai đó thích bạn. Họ đang tìm kiếm những điểm chung để xem mức độ hợp nhau giữa họ và bạn.

Điều này có thể không xảy ra ngay nếu người ấy nhút nhát. Sau một vài cuộc gặp gỡ, họ sẽ cởi mở và gắn kết với bạn hơn. Nếu không, có khả năng họ không quan tâm bạn như bạn nghĩ.

Nếu họ tiếp tục trò chuyện về bạn, quá khứ và những trải nghiệm khó khăn trong cuộc sống của bạn hoặc nói nhiều về những khó khăn của chính họ, đây có thể là điều nguy hiểm bạn cần né tránh.

4. Người ấy cười nhiều

Khi ai đó bị bạn thu hút, họ sẽ giao tiếp bằng mắt và mỉm cười. Để ý những nếp nhăn quanh mắt, sự nhô cao của má và ánh sáng trong mắt họ, tất cả những dấu hiệu cho thấy nụ cười là chân thật. Còn khi bạn ở bên ai đó mà bạn bị thu hút, tỷ lệ nụ cười của bạn sẽ tăng lên. Không chỉ vậy, nụ cười còn to hơn, miệng mở rộng hơn và tiếng cười dài hơn.

5. Họ nhớ những điều nhỏ nhặt bạn nói

Nếu ai đó nhớ những gì bạn đã nói, bất kể là thoáng qua, họ quan tâm tới bạn. Tuy nhiên có những người nhớ những điều cụ thể về bạn vì họ thấy nó quan trọng để chống lại bạn. Điều này không liên quan đến những điều nhỏ nhặt, vì vậy nếu nó không phải những thứ cá nhân bạn đã chia sẻ, bạn có thể yên tâm rằng họ thực sự quan tâm mình.

Dấu hiệu nhận biết một người thích bạn
0
1.8k
0 Bình luận
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!