Làm Răng Để Ko Lên Kg Nhiều 😓

Chu choa các chị ơi, em có em bé đầu dc 4 tháng mà đã lên 5 kg 😳. Các chị có cách mô giúp đồ ăn và chất dinh dưỡng đầy đủ cho con mà ko vô mẹ nhiều ko ạ. Em rầu quá chời quá đất, cứ cái đà này đến 9 tháng chắc em ko đi nổi nữa luôn. 😓😓

19 Thích

14 Bình luận

0 Chia sẻ

Ui cha em giống chị nè, đợt bầu mới 4 tháng mà chị lên 5,5 kg, sợ cứ vậy là 9 tháng chắc lên mười mấy kg nên chị giảm bớt, chị uống nước trước bữa ăn, hạn chế mấy đồ ăn ko tốt như khoai tây chiên,

... Xem Thêm

1 Thích

Trả lời

@Phan Lê Ngọc Linh

Zậy là khúc sau chị lên ít hơn hả chị, tới sinh là chị lên mấy kg, bé mấy kg chị.

0 Thích

Trả lời

chả bù cho mình, hơn 4 tháng mà tăng dk có vài lạng

2 Thích

Trả lời

@Endless Love

Hình như 3 tháng đầu ko tăng là bt á bạn, hay là vì tạng người bạn ít lên cân nữa hỉ.

0 Thích

Trả lời

@Endless Love

em nghén nhiều ko, có ăn uống dc bt ko em

0 Thích

Trả lời

lúc bầu chị học được từ các chị khác là trong bữa ăn mình nên ăn rau với canh trước rồi mới ăn sang đạm rồi lúc đó no nên mình sẽ ăn ít tinh bột hơn thì nó đỡ lên cân

1 Thích

Trả lời

@chichchoe190797

Dạ chị, em toàn ăn như bt là ăn cơm với đồ ăn xong mới húp canh, để em đổi thứ tự như chị nói thử, thnks chị.

0 Thích

Trả lời

Em cũng bầu bé đầu được 5 tháng, ngoài uống thuốc bổ tổng hợp, canxi và sắt do BS kê đơn, thì mỗi ngày ăn nhiều trái cây, rau xanh, uống sữa tươi ít đường, dừa, ban ngày không ăn quá no, cứ lưng bụ

... Xem Thêm

1 Thích

Trả lời

@gautruc128

Bé mình là bé trai, ban đầu vì thấy mình thích bé gái quá nên bs cũng nói dự đoán có thể là bé gái về ngày nào mình cũng ăn lựu với giấc mơ nặn má lúm đồng tiền cho con. Sau đó bác sĩ bảo chắc chắn

... Xem Thêm

0 Thích

Trả lời

@iza141991

Haha, vk ck mom zui ghê 😆, ừ chỉ mong mẹ khỏe con khỏe là mừng hỉ mom, cám ơn mom chia sẻ để em lấy động lực nấu bớt mặn lại, mom có kinh nghiệm gì hay nữa nói em nghe tiếp nha mom. Hy vọng chị em

... Xem Thêm

0 Thích

Trả lời

@gautruc128

Hạn chế ăn mặn chứ k mấy tháng sau dễ bị phù nặng lắm á mon, khẩu vị hồi xưa của mình cũng đậm lắm, ăn gì cũng phải thiệt chua, thiệt cay, mà giờ thèm cũng phải giảm lại chứ ăn vào là baby đạp thốn

... Xem Thêm

1 Thích

Trả lời

@iza141991

Nói thiệt cái ni với mom là bt em nấu ăn hơi mặn thiệt nên em quen ăn đồ đậm đà 😂😂😂, từ lúc có bầu em đã cố gắng giảm muối và ăn canh lạt nhất có thể rồi nhưng món chính thì em vẫn thích ăn kho

... Xem Thêm

1 Thích

Trả lời

home

Trang Chủ

globe

Cộng Đồng

plus

Bình Luận

user

Bài Của Tôi

share