CUỘC THI: MẸ “MI NHON” - CON ĐỦ CHẤT

📣📣📣 Loa loa cả nhà yêu ơi,

Tăng cân khi mang thai là điều hết sức bình thường đối với mẹ bầu. Tuy nhiên làm sao để tăng cân vừa đủ mà con vẫn hấp thụ được các chất dinh dưỡng cần thiết? Đặc biệt, mẹ có thể về số cân ban đầu sau khi con chào đời là điều mà chị em nào cũng mong muốn!

Cùng MarryBaby tham gia cuộc thi: Mẹ “mi nhon” - Con đủ chất” trên cộng đồng Mẹ bầu để có cơ hội tìm hiểu thêm kiến thức về chế độ ăn cho mẹ bầu vào con không vào mẹ nhé. Bên cạnh đó, khi tham gia các chị em còn có cơ hội nhận giải thưởng 500.000đ nữa đó!

🎁 Giải thưởng:

- 1 Giải bài đăng có nhiều lượt bình luận nhất: e-voucher 500.000đ

- 1 Giải nội dung hay và ý nghĩa do BTC bình chọn: e-voucher 500.000đ

*Bạn có thể sử dụng E-voucher tương đương tiền mặt để thanh toán, mua sắm các sản phẩm, giải trí, nhà hàng trên nhiều sàn thương mại điện tử như Shopee, Lazada, Tiki, Grab, Now,…

♥️ Cách thức tham dự

Bước 1: Cả nhà chỉ cần trả lời nhanh 3 câu hỏi dưới đây:

1/ Chuyên gia kiến nghị mức tăng cân phù hợp cho mẹ bầu trong suốt hành trình mang thai là bao nhiêu:

A/ 10-14 kg/ thai đơn, 17-18kg/thai đôi và nếu đang thừa cân chỉ tăng từ 7-8kg.

B/ 15-20 kg/ thai đơn, 20-25kg/thai đôi và nếu đang thừa cân chỉ tăng từ 10 kg.

C/ 5 - 8 kg/ thai đơn, 10 - 15kg/thai đôi và nếu đang thừa cân chỉ tăng từ 5 kg.

D/ Tất cả đáp án trên

2/ Chọn chế độ ăn lành mạnh, khoa học cho mẹ bầu

A/ Uống đủ nước, vitamin.

B/ Chia nhỏ bữa ăn trong ngày.

C/ Ăn uống đa dạng, ít tinh bột, nhiều chất xơ.

D/ Tất cả các đáp án trên

3/ Chia sẻ một thực đơn/món ăn dinh dưỡng dành cho mẹ bầu vào con không vào mẹ mà bạn biết.

Bước 2: Tạo bài đăng chia sẻ nội dung trả lời với tiêu đề tham gia theo cấu trúc: Cuộc thi Mẹ “mi nhon” - Con đủ chất - Tiêu đề bài đăng của bạn” trên cộng đồng Mẹ bầu TẠI ĐÂY

Bước 3: Kêu gọi nhiều lượt BÌNH LUẬN cho bài dự thi của bạn

**Bạn nhớ share lên Facebook cá nhân để kêu gọi bạn bè bình luận bài đăng của mình nhé!

🕛 Thời gian gửi bài

- Bắt đầu từ 13.9 - 2.10.2022

- Kết quả sẽ được công bố vào ngày 5.10.2022 trên trang cộng đồng Mẹ bầu

👉 Khi tham gia cuộc thi nghĩa là người tham gia đã đồng ý với Thể lệ cuộc thi tại đây: https://www.marrybaby.vn/community/cham-soc-gia-dinh/the-le-cuoc-thi-tren-cong-dong-marrybaby/

👉 Cùng MarryBaby tham gia Cuộc thi: Mẹ “mi nhon” - Con đủ chất để có cơ hội nhận giải thưởng 500.000 đồng và giao lưu chia sẻ kinh nghiệm về thực đơn cho mẹ bầu vào con không vào mẹ nhé! Chia sẻ bài dự thi của bạn TẠI ĐÂY

Chúc các bạn thật nhiều sức khỏe và có những giây phút hạnh phúc khi mang thai nhé!

11
17k
8 Bình luận

Admin ơi! Bài nhận giải Nhiều bình luận nhất quá hạn 2/10 rồi, ngày 3/10 mới tăng bình luận lên 409 bình luận là sai thể lệ cuộc thi mà sao vẫn nhận được giải ạ?

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Phong Hoàng

Chào bạn, BTC xin cảm ơn bạn đã tham gia cuộc thi lần này.

Về kết quả cuộc thi, BTC xin giải đáp thắc mắc của bạn như sau:

Dựa theo thể lệ cuộc thi, BTC có nêu rõ “Thời gian gửi bài thi: Bắt đầu từ 13.9 - 2.10.2022" tức đây là khoảng thời gian để các bạn thành viên đăng bài tham gia, các bài dự thi gửi về sau thời gian trên sẽ không được tính. Thời gian còn lại đến khi công bố kết quả là để dành cho các bạn tham gia có thêm thời gian để tương tác cũng như kêu gọi bình chọn cho bài của mình.

BTC cám ơn những chia sẻ góp ý của bạn lần này. BTC sẽ làm rõ hơn về thời gian tham gia cho các hoạt động sắp tới để tránh tình trạng gian lận và spam bình luận.

Hy vọng bạn và tất cả các thành viên tham gia vào các hoạt động cộng đồng sẽ lưu ý hơn về tiêu chuẩn cộng đồng và cùng nhau chia sẻ thông tin với năng lượng tích cực đến cộng đồng mẹ và bé MarryBaby.

Cám ơn bạn rất nhiều,

1 năm trước
Thích
Trả lời

Hay quá luôn. Tham gia nào các mom

1 năm trước
Thích
Trả lời

cuộc thi này hay và hữu ích cho mấy bạn bầu nè, tham gia chia sẻ chủ yếu, nếu may mắn trúng quà hihi

1 năm trước
Thích
Trả lời

Cuộc thi ý nghĩa, giải thưởng thì hấp dẫn sẽ tham gia nfay thôi

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình cũng có vài món bổ dưỡng vào con không vào mẹ hay lắm

1 năm trước
Thích
Trả lời

Ui mẹ mình chỉ mình nhiều món ăn cho mẹ bầu vào con không vào mẹ lắm, để hôm nào mình hỏi kỹ lại mẹ rồi chia sẻ cùng cả nhà ạ

1 năm trước
Thích
Trả lời

này các mẹ bầu chắc chắn biết lun :)

1 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!