Chào bạn, bác sĩ muốn hỏi bạn vài thông tin để trả lời rõ hơn cho mình: Các triệu chứng bạn mô tả có hay thường xuất hiện trước kì kinh nguyệt hay không? Nếu có, triệu chứng này thường kéo dài bao lâu trước kì kinh nguyệt? Khi kinh nguyệt đến thì các triệu chứng này có giảm hoặc biến mất hay không? Hiện tượng này xuất hiện bao lâu rồi?

Nếu triệu chứng trên kéo dài từ vài giờ đến > 10 ngày và thường kết thúc khi kinh bắt đầu có thì có thể bạn đang mắc hội chứng tiền kinh nguyệt (PMS). Nếu các triệu chứng trên bây giờ mới xuất hiện gần đây, thì có thể liên quan đến các bệnh lý về tim mạch, tiêu hoá, hô hấp,… Đối với trường hợp này, bạn nên đi khám tổng quát để kiểm tra xác định nguyên nhân và điều trị phù hợp. Về việc bạn có mang thai hay không thì các triệu chứng bạn mô tả chỉ là triệu chứng chủ quan, không đủ để chẩn đoán xác định. Nếu bạn có trễ kinh, để kiểm tra nhanh có thai hay không thì có thể sử dụng que thử thai tại nhà hoặc đi siêu âm, xét nghiệm máu nếu trễ kinh 3-

... Xem Thêm

1

Trả lời

@ThS.BS. Lê Hữu Thắng

Cảm ơn bác sĩ ạ

0

Trả lời

Theo mình là dấu hiệu của kỳ kinh, để chắc có mang thai bạn nên mua que về thử nhé

1

Trả lời

Dấu hiệu như vậy thôi thì chưa xác định được nè

1

Trả lời

Ko chắc là mang thai bạn nhé. Nếu bạn nghi ngờ thì ráng chờ trễ kinh rồi thử nè.

1

Trả lời

Bạn lo lắng quá thì mình thử thai đi, thử thai sẽ an tâm hơn nè!

1

Trả lời

@Hoang121997

Dạ, em cảm ơn ạ

0

Trả lời

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã đặt câu hỏi trên cộng đồng MarryBaby, Admin đã gửi thắc mắc của bạn đến bác sĩ. Bác sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn nhớ theo dõi topic này để xem câu trả lời nha.

Trong thời gian chờ bác sĩ tư vấn, bạn cứ thoải mái trao đổi và tâm sự cùng mẹ bỉm khác nhé!

Chúc bạn nhiều sức khoẻ!

1

Trả lời

@Community Admin

e cảm ơn ad nha

0

Trả lời

đó chưa chắc là triệu chứng mang thai đâu em, vì chị mang thai mà còn ko biết luôn nè em ^^ muốn biết chắc chắn thì e ra hiệu thuốc mua que thư thai nha.

1

Trả lời

@Rachel1986

Em cảm ơn ạ

0

Trả lời

Giới thiệu về nhóm
Nhóm cộng đồng dành cho các cặp đôi sẵn sàng và mong muốn làm cha mẹ.
Tìm cộng đồng của bạn
Hãy cùng khám phá các Cộng đồng liên quan đến chuyên mục sức khỏe mà bạn quan tâm nhất.