🔥 Bài đăng hot nhất

Vay vàng thì trả bằng gì?

Cả nhà cho mình hỏi với ạ

Năm 2010 mình có vay của anh chị chồng 10 cây vàng( giá vàng khi đó là 36 triệu/ lượng)

Khi vay anh chị cũng có nói tính tiền ra là 360 triệu, và bảo vợ chồng mình mỗi tháng trả lãi cho anh chị là 2 triệu, còn gốc khi nào có thì trả ( vợ chồng mình trả lãi đầy đủ hàng tháng)

Đầu tháng 4 này, vợ chồng mình bán được miếng đất nên gom tiền trả anh chị chồng, thì anh chị lại đòi phải trả 10 cây vàng

Giờ vợ chồng mình muốn trả tiền, còn anh chị đòi vàng. Mong cả nhà tư vấn giúp mình để anh chị đồng ý nhận tiền chứ giờ đòi vàng giá cao quá mình trả không nổi. Bữa giờ hai nhà cãi nhau rất căng, anh chị luôn miệng nói vợ chồng mình ăn cháo đá bát không biết điều.

4
2.5k
4 Bình luận

Nguyên tắc vay vàng trả vàng nhé, cho mượn thì phải biết ơn. ko cho bạn mượn 10 cây vàng thì họ làm vốn đầu tư ra cũng sinh lắm tiền lời rồi đấy

3 ngày trước
Thích
Trả lời

Bó tay luôn đó, mượn vàng thì trả vàng, người ta có lòng cho mình mượn thì khi có gom lại trả cho họ chớ, do mình để lâu vàng lên thì ráng chịu thôi

1 tuần trước
Thích
Trả lời

vay gì trả đó mới đúng nha

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Nguyên tắc vay gì trả nấy, thế thôi

1 tuần trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!