🔥 Bài đăng hot nhất

Nháy mắt phải ở nam là điềm gì?

Một số nền văn hóa có quan niệm không tốt về vấn đề mắt phải nháy, họ xem nó là một điềm báo cho một sự không may mắn sắp diễn ra. Đa số những quan niệm về nháy mắt phải ở nam xuất phát từ các nước phương Đông bao gồm cả Việt Nam.

Dưới đây là một số ý nghĩa cho việc nháy mắt phải vào những khung thời gian cố định:

Nháy mắt phải ở nam từ 23h – 1h sáng (giờ Tý)

Điều này chứng tỏ trong thời gian sắp tới bạn sẽ có lộc ăn uống và gặp gỡ bạn bè. Đó có thể là một bữa tiệc sum họp hoặc một cuộc gặp gỡ giữa bạn bè với nhau đang chờ bạn.

Nháy mắt phải nam từ 1h – 3h sáng (giờ Sửu)

Nháy mắt phải ở nam là điềm báo cho việc bị người thân trách móc hoặc bạn sẽ nhận được một lời khuyên nào đó về khía cạnh sự việc công nghiệp của bản thân. Trong thời gian này bạn nên quan tâm chăm sóc tình cảm gia đình nhiều hơn.

Giật mắt phải ở nam từ 3h – 5h sáng (giờ Dần)

Hiện tượng nháy mắt ở nam từ 3h - 5h sáng là điềm báo cho việc bạn sắp nhận được tin tức tốt lành trong công việc hoặc trong cuộc sống.

Nháy mắt phải ở nam từ 5h – 7h sáng (giờ Mão)

Giật mắt phải vào giờ mão đồng nghĩa tài lộc của bạn sắp đến. Điều này có thể đến sớm hơn so với dự định của bạn. Đây chắc chắn là một tin tốt đối với những người hành nghề kinh doanh.

Mắt phải nam giật từ 7h – 9h sáng (giờ Thìn)

Trái ngược với giờ mão, giật mắt phải vào giờ thìn mang điềm dễ gặp họa về thị phi tai tiếng, dễ xảy ra tranh cãi và mâu thuẫn. Đảm bảo rằng trong khoảng thời gian này bạn tránh sử dụng những từ ngữ gây tranh cãi vì tốn thời gian chứng minh cũng như giảm uy tín của bản thân.

Nam nháy mắt phải từ 9h – 11h trưa (giờ Tỵ)

Hiện tượng giật mắt ở nam xảy ra trong khoảng từ 9h đến 11h là điềm báo cẩn thận có kẻ làm hại bạn. Khả năng cao bạn sắp gặp họa xô xát. Khi này bạn nên bình tĩnh tránh xa những phiền tránh việc dẫn đến xích mích xô đẩy.

Nháy mắt phải nam lúc 11h - 12h trưa – 13h chiều (giờ Ngọ)

Giật mắt ở nam giới vào giờ ngọ không phải điềm tốt lành. Đây là dấu hiệu cho thấy sức khỏe và tài chính của bạn đang gặp vấn đề. Bạn trong thời gian này nên đề phòng của cải mất trộm hoặc tranh chấp.

Con trai bị giật mắt phải từ 13h – 15h chiều (giờ Mùi)

Dấu hiệu này cho thấy bạn nên thận trọng với những quyết định của mình trong các loại giao dịch nhỏ hay quyết định cụ thể nào đó. Có thể việc này sẽ khiến bạn tốn một ít phí. Tuy nhiên đây là cách tốt nhất để bạn vượt qua khó khăn này một cách êm đẹp nhất.

Đàn ông nháy mắt phải từ 15h – 17h chiều (giờ Thân)

Khi đàn ông giật mắt phải vào khung giờ này, có thể bạn chuẩn bị có tin vui về tình cảm. Có thể ai đó đang dành tình cảm đặc biệt đối với bạn và đang chuẩn bị bày tỏ đấy!

Đàn ông giật mắt phải từ 17h – 19h tối (giờ Dậu)

Nháy vào vào giờ dậu chỉ sự tốt lành trong quan hệ tình cảm. Có thể bạn sắp được một người ở xa đến thăm hoặc liên lạc trong thời gian tới.

Nháy mắt phải ở nam từ 19h – 21h tối (giờ Tuất)

Khi bị giật mắt vào lúc này, có thể bạn sắp được có thời gian nghỉ ngơi vào sắp tới, bạn nên tận dụng khoảng thời gian một cách hợp lí nhé. Ngoài ra bạn cũng có thể được mời cho những chuyến du lịch của người xung quanh.

Nháy mắt phải nam từ 21h – 23h tối (giờ Hợi)

Đến cuối ngày mắt bạn bị giật từ 21 - 23h tối thì bạn nên cẩn thận với những ngày sắp tới. Đây là dấu hiệu chỉ sự thị phi tranh cãi, có thể bạn sẽ gặp kẻ tiểu nhân gây bất lợi cho mình. Việc tranh cãi cũng nên hạn chế vì nó khiến bạn bị giảm uy tín trong mắt người khác.

Cả nhà cùng đọc và ngẫm xem có đúng không nha hihi

2
2.6k
4 Bình luận

Nếu mình tin quá thì sẽ dễ bị mê tín quá í

1 tuần trước
Thích
Trả lời
1
@Nhã Thy

Mình đọc tham khảo thôi, chứ đừng nên tín quá

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Mỗi ngày một điềm báo chỉ mong vui vẻ

1 tuần trước
Thích
Trả lời
1
@Tuyết Khanh

Mỗi giờ luôn ấy b, đọc tham khảo vui vui nhỉ b

1 tuần trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!