🔥 Bài đăng hot nhất

Mắt Trái Giật Báo Điềm Gì? Hên Hay Xui?

Theo quan niệm của ông cha ta ngày xưa, mí mắt trái giật là dự báo một tin tốt lành hoặc một thành công đang đến. Tuy nhiên mắt trái giật ở nam, nữ sẽ có ý nghĩa khác biệt, cụ thể:

Giật mắt trái ở nữ là điềm gì?

Mí mắt trái giật nữ là một tín hiệu tốt về sự thành công và may mắn sắp xảy đến. Đây có thể là thời điểm thích hợp để bạn cân nhắc thực hiện những dự định ấp ủ như đi du lịch, kinh doanh, khai trương hoặc mở quán ăn.

Người Ấn Độ thậm chí còn tin rằng mắt trái giật ở nữ có thể báo hiệu sự thịnh vượng về tài chính và tin vui như lập gia đình hoặc có con cái.

Ngược lại, quan điểm của người Trung Hoa lại cho rằng nháy mắt trái ở nữ là một dấu hiệu xui xẻo. Theo họ, điềm báo này có thể liên quan đến những sự kiện không mong muốn hoặc khó khăn trong tương lai.

Giật mắt trái ở nam là điềm gì?

Trái với điềm báo giật mắt trái ở nữ, nháy mắt trái nam thường được coi là điềm báo không may mắn.

Theo quan niệm này, nguy cơ cao rằng người nam sẽ gặp phải những chuyện thị phi trong tương lai. Đặc biệt là những sự cố không mong muốn hoặc khó khăn về tài chính.

Vậy là các bạn đã biết mắt trái giật báo hiệu hên hay xui rồi, nhưng đây cũng là bói vui thôi nha.

2
2.7k
5 Bình luận

mắt trái mình giật thường may mắn

1 tuần trước
Thích
Trả lời
@Ngọc Khuê

mình cũng vậy nè

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Là mất ngủ nhiều chứ điềm báo gì

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Vậy người VN nên tin vào quan niệm nào nhỉ

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Quan niệm tâm linh khi giật mắt trái rất được chú ý nha, ai cũng tin vào tâm linh mà

3 tuần trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!