Làm nước rau má cho bé uống thanh nhiệt ngày hè

Làm món này khá là đơn giản, chỉ cần nguyên liệu và máy say sinh tố, kèm với ít đường trắng nữa là xong nè

1 nhúm rau má, 1 nhúm rau diếp cá cho vào tô rửa thật sạch, để cho ráo nước hoàn toàn.

Pha thêm ít nước sôi để nguội vào rau đã rửa sạch, trộn thêm ít đường trắng

Cho tất cả vào máy say sinh tố và say

Đầu tiên say ở số 1, mức độ nặng để cho rau nát ra  ... tiếp tục tăng lên số 2 để nhuyễn hơn

Và cho ra tô trên 1 cái rây, là đã có thể có món nước rau má, rau diếp ngon cho bé dùng rồi nè :)

0 Thích

24 Bình luận

0 Chia sẻ

Chào mẹ bin. Cị ơi. Bé nhà e đc 8 tháng rưỡi rồi ạ. Bé đang bị nóng trong ạ. Vậy bé có uống được nước rau má chưa ạ.

0 Thích

Trả lời

Ngon quá Bo ơi, cho cô uống ké với nào, có nước rau má uống thì mát lạnh rồi Bo nhỉ

0 Thích

Trả lời

Nhà em có nhiều rau má lắm, mà em lại chưa thử món nước uống rau má này bao giờ cả

0 Thích

Trả lời

nước rau má uống tốt cho sức khỏe lắm chị, lại mát nữa làm uống thử đi

0 Thích

Trả lời

chỉ đơn giản như vậy thôi là có nước rau má mát uống rồi ạ, cảm ơn chị đã chia sẻ thông tin bổ ích này nhé

0 Thích

Trả lời

công nhận là làm cốc nước rau má uống đã thật ý

0 Thích

Trả lời

Làm món nước rau má đơn giản thế này thôi hả chị ơi, vậy em cũng phải làm mới được

0 Thích

Trả lời

Mẹ BinBo bận thế mà vẫn có thời gian làm nước rau má uống cơ á

0 Thích

Trả lời

mẹ Bin Bo giỏi mà, mới lại mấy này làm cũng nhanh nếu mình tranh thủ thời gian đó ạ

0 Thích

Trả lời

mẹ bin bo thích cái gì là tranh thủ liền à, làm nhiều thứ lắm, mà biến chụp ảnh thôi

0 Thích

Trả lời

home

Trang Chủ

globe

Cộng Đồng

plus

Bình Luận

user

Bài Của Tôi

share

Chia Sẻ