🔥 Bài đăng hot nhất

Hình xăm hồ ly hợp với tuổi nào?

Hình xăm Hồ Ly 9 đuôi hiện đang là xu hướng được nhiều người lựa chọn, nhất là giới trẻ. Tương tự như vật phẩm phong thủy từ Hồ Ly thì hình xăm linh vật này cũng mang nhiều ý nghĩa, tượng trưng cho sự may mắn và bình an trong cuộc sống.

Truyền thuyết kể rằng, Hồ Ly là từ loài cáo tu luyện thành. Hồ Ly 9 đuôi là cảnh giới cao nhất loài cáo phải tu luyện hàng nghìn năm mới thành. Khi có 9 đuôi, Hồ Ly trở nên mạnh mẽ với năng lượng phi thường. Cũng lúc này, Hồ Ly có khả năng biến thành người phụ nữ xinh đẹp, thông minh và sở hữu sự quyến rũ lạ kì.

Nếu xăm hình là sở thích của bạn thì xăm hình Hồ Ly hay bất cứ hình dạng nào đều rất đáng để thử. Nhưng nếu điều bạn băn khoăn là hình xăm hồ ly hợp với tuổi nào? Thì những chia sẻ dưới đây sẽ giải đáp cho bạn.

Hình xăm Hồ Ly hợp với tuổi nào?

Hình xăm hồ ly hợp với tuổi nào là vấn đề nhiều người thắc mắc khi có mong muốn xăm hình này. Hình xăm phù hợp với hầu hết các tuổi nên khá phổ biến và được nhiều người lựa chọn. Các tuổi có thể xăm hình hồ ly: Tý, Sửu, Dần, Mão, Thìn, Tỵ, Ngọ, Mùi.

Tuy không quan trọng tuổi tác nhưng hình xăm Hồ Ly cần phải hợp mệnh. Theo Ngũ hành, con người chúng ta có 5 mệnh: Kim, Mộc, Thủy, Hỏa, Thổ. Bạn dựa vào tuổi của mình để tra mệnh sao cho chính xác.

Khi đã biết mệnh của mình rồi, bạn hãy lựa chọn màu sắc hình xăm sao cho phù hợp:

• Người mệnh Kim: nên xăm hình Hồ Ly màu trắng, vàng, nâu.
  • Người mệnh Thủy: nên xăm hình Hồ Ly màu đen, xanh biển, trắng.
  • Người mệnh Mộc: nên xăm hình Hồ Ly màu xanh, màu nâu.
  • Người mệnh Hỏa: nên xăm hình Hồ Ly màu đỏ, cam, tím, xanh, nâu, vàng.
  • Người mệnh Thổ: nên xăm hình Hồ Ly màu vàng đất, nâu, hồng, đỏ, tím.

Với công nghệ xăm màu hiện đại, bạn dễ dàng chọn màu theo sở thích và đối với linh vật phong thủy thì cần lưu ý chọn màu hợp với bản mệnh của mình.

Như vậy bài viết đã giải đáp cho bạn hình xăm hồ ly hợp với tuổi nào? hi vọng đã giúp bạn biết được có nên xăm không và xăm như thế nào để đạt hiệu quả.

Hình xăm hồ ly hợp với tuổi nào?
3
2.5k
6 Bình luận

Đẹp quá, cũng muốn xăm mà sợ bị ăn cán chổi

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Mình sợ đau nên chắc k làm được

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Mình đã từng rất thích muốn xăm nhưng sợ đau

4 tuần trước
Thích
Trả lời

Mình rất thích mà k hợp vs nó

4 tuần trước
Thích
Trả lời

Hồ ly mang lại may mắn nhất là trong tình cảm nè

4 tuần trước
Thích
Trả lời

Nhìn đẹp thật đó

4 tuần trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!