🔥 Bài đăng hot nhất

#Góc tâm sự: Bạn sẽ làm gì khi thấy có sự bất đồng trong cách dạy con của mình và ông bà?

Ông bà thường sẽ hết lòng yêu thương và chiều chuộng cháu, khác với cách mà họ đã dạy dỗ và yêu thương bạn ngày trước. Đôi khi việc này khiến cho con bạn có những ứng xử không đúng, làm bạn lo lắng và sợ con hư hỏng.

Nếu là bạn, bạn sẽ làm gì để có thể cưỡng lại sự chiều chuộng của ông bà và có thể dạy con theo cách của bạn.

👉 Bình luận quan điểm của bạn ở phần bình luận bên dưới. MarryBaby sẽ chọn ngẫu nhiên 2 bạn may mắn nhất được nhận e-voucher trị giá 100.000 đồng

⏳ Thời gian trả lời đến hết ngày 11/8/2022

*Bạn có thể sử dụng E-voucher tương đương tiền mặt để thanh toán, mua sắm các sản phẩm, giải trí, nhà hàng trên nhiều sàn thương mại điện tử như Shopee, Lazada, CGV, Grab, Now,…

-------------

>>> Hỏi đáp bác sĩ miễn phí khi gia nhập Cộng đồng Chăm sóc gia đình

>>> Tham gia thêm Minigame:"Đoán mảnh ghép đúng - Trúng 100k ngay nào mẹ ơi!

#Góc tâm sự: Bạn sẽ làm gì khi thấy có sự bất đồng trong cách dạy con của mình và ông bà?  
24
2.6k
51 Bình luận

mình thấy nên tâm sự nhỏ với ông bà và đưa ra quan điểm dạy con của mình

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình sẽ chọn thời điểm thích hợp tâm sự với ông bà để ông bà hiểu, chỉ góp ý nhẹ nhàng thôi.

1 năm trước
Thích
Trả lời
2

Mình sẽ nêu quan điểm chỉ ra những điều không đúng và hậu quả ,dẫn chứng để ông bà hiểu nhưng sẽ trình bày một nhẹ nhàng ,

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Luân Thiên

Chào bạn, Admin cảm ơn những chia sẻ từ bạn! Trong thời gian chờ đợi kết quả may mắn vào ngày 13/8, bạn nhớ tiếp tục thảo luận và chia sẻ thêm kinh nghiệm với các bạn khác nha! Chúc bạn một ngày tràn đầy năng lượng!

1 năm trước
Thích
Trả lời

Nếu không cùng quan điểm nhưng không có ảnh hưởng xấu gì thì mình sẽ làm ngơ. Thực tế không phải lúc nào cha mẹ cũng đúng. Ông bà cũng thương con mình nên mới quan tâm, nếu mình gay gắt quá thì cũng không nên. Nếu trái ý kiến mình sẽ chọn lúc không có bé để nói cho ông bà hiểu làm như thế như thế thì bé sẽ không ngoan, ỷ lại, bướng bỉnh....Như vậy mình nghĩ ông bà sẽ dể tiếp thu ý kiến của mình hơn

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Ruby

ơi. Chúc mừng bạn đã may mắn nhận được evoucher 100.000đ trong góc tâm sự lần này. Bạn vui lòng gửi thông tin xác nhận (Họ tên + SĐT + Địa chỉ + Email + Link FB) đến email [email protected] để nhận e-voucher nhé! Thời gian xác nhận đến hết ngày 30/08/2022 (sau thời gian này Admin xin nhường cơ hội lại cho các bạn khác trong chương trình tiếp theo)

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Ruby

Chào bạn, Admin cảm ơn những chia sẻ từ bạn! Trong thời gian chờ đợi kết quả may mắn vào ngày 13/8, bạn nhớ tiếp tục thảo luận và chia sẻ thêm kinh nghiệm với các bạn khác nha! Chúc bạn một ngày tràn đầy năng lượng!

1 năm trước
Thích
Trả lời

Đối với việc này cũng hay xảy ra ở gia đình mình và xung đột là điều ko tránh khỏi mình chọn im lặng

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Hana Trang

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình chưa nghĩ đến nhưng nếu xảy ra mình sẽ giải thích rõ vấn đề

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Phan Kim Tuyền

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình chọn im lặng và lựa thời gian thích hợp để nói và trao đổi với bà

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Hà Đỗ Trần

1 năm trước
Thích
Trả lời

Chỉ việc chiều cháu là mình không hài lòng ,nhưng cũng im lặng vì có nói cũng sẽ xảy ra xung đột ,

1 năm trước
Thích
Trả lời
@My tien

1 năm trước
Thích
Trả lời

Ông bà rất yêu thương chiều cháu mình sẽ góp lúc ông bà có tâm trạng vui nhất để tránh xảy ra xung đột

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Hai Be

1 năm trước
Thích
Trả lời

Việc bất đồng quan điểm là điều không tránh khỏi , nhưng đa số ông bà và bố mẹ luôn muốn nhưng tốt đẹp cho con , vậy nên cả 2 đều lắng mỗi lần như thế

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Trinh Kieu

1 năm trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 15 bình luận
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!