🔥 Bài đăng hot nhất

Chi phí đi thôi nôi hợp lý: Bao nhiêu là đủ?

Phong tục mừng tiền thôi nôi có ý nghĩa cầu chúc cho bé những điều tốt đẹp nhất; mong đời sống của bé sau này luôn vui vẻ, hạnh phúc. Do đó, việc món quà, những khoản tiền mừng thôi nôi cũng phần nào mang tính chất cho sự may mắn.

Mừng thôi nôi đi bao nhiêu tiền nhờ vào vào kinh tế của bạn. Nếu tiệc tổ chức ở nhà thì có thể đi phong bì 200k-300k, tiệc nhà hàng có thể đi 500k,... Ngoài ra còn dựa vào mối quan hệ thân sơ nên mừng bao nhiêu cũng phụ thuộc nhiều yếu tố. Quan trọng nhất, bạn hãy tham gia buổi lễ thôi nôi của bé với toàn bộ tấm lòng của mình. Dẫu cho giá trị khoản tiền mừng không cao; chỉ việc nó xuất phát từ tình cảm chân thành của bạn. Thế đã là một món quà to bự gửi đến cho bé rồi.

Bên cạnh giá trị khoản tiền mừng, thì cách bạn mừng thôi nôi như vậy nào thì cũng khiến cho nó trở nên ý nghĩa hơn. Thay vì đưa tiền mừng trực tiếp cho bố mẹ, người thân trong gia đình của trẻ. Bạn hoàn toàn có thể tinh tế hơn bằng phương pháp bỏ vào một trong những phong bao lì xì đỏ. Theo quan điểm dân gian, red color mang về sự may mắn, điểm hỉ và hạnh phúc.

Nếu cầu kỳ hơn, bạn có thể chuẩn bị sẵn sàng thêm một món quà nhỏ. Sau đó, đặt tiền mừng thôi nôi vào bên trong hộp quà.

Chỉ với vài chi tiết cụ thể đơn giản và cách khuyến mãi có phần đặc biệt như vậy; là đủ để phụ huynh của bé thấy được tấm chân tình của bạn.

Chi phí đi thôi nôi hợp lý: Bao nhiêu là đủ?
3
2.5k
4 Bình luận

200-300k là ổn rồi

1 ngày trước
Thích
Trả lời

Đi 300k, thân thiết thì có thể hơn hoặc mua đồ quà tặng cho bé

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Thường mình sẽ đi từ 500 luôn ý, tiền giờ mất giá ghê lắm

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé

1 tuần trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!