🔥 Bài đăng hot nhất

#Góc tâm sự: Mẹ thuộc team hút sữa hay cho con ti trực tiếp

💆 Nhiều mẹ băn khoăn không biết nên chọn hút sữa cho con ti bình hay ti mẹ trực tiếp. Tuy nhiên dù người mẹ chọn cách nào đi chăng nữa, miễn con khoẻ mạnh, lên cân đều đều là điều hạnh phúc nhất rồi đúng không nè? Hãy cùng chia sẻ với MarryBaby mẹ thuộc team hút sữa hay cho con ti trực tiếp trên cộng đồng Bé sơ sinh nhé!

👉 Chọn đáp án và chia sẻ lý do của mẹ ở phần bình luận bên dưới. MarryBaby sẽ chọn ngẫu nhiên 2 bạn may mắn nhất được nhận e-voucher trị giá 100.000 đồng

⏳ Thời gian trả lời đến hết ngày 05/06/2022

*Bạn có thể sử dụng E-voucher tương đương tiền mặt để thanh toán, mua sắm các sản phẩm, giải trí, nhà hàng trên nhiều sàn thương mại điện tử như Shopee, Lazada, CGV, Grab, Now,…

-----------------------------------------------------------------

HOẠT ĐỘNG CỘNG ĐỒNG TRONG THÁNG 6/2022

>>> Nhận 100k khi tham gia Minigame "Dưỡng chất mẹ trao - Con cao vượt trội" tại: https://www.marrybaby.vn/community/be-tap-di-va-mau-giao-2-5-tuoi/minigame-duong-chat-me-trao-con-cao-vuot-troi/

>>> Nhận 100k khi đặt câu hỏi gửi bác sĩ tại: https://www.marrybaby.vn/community/cham-soc-gia-dinh/livestream-giai-dap-thac-mac-cung-chuyen-gia-chu-de-bi-quyet-chon-thuc-don-cho-gia-dinh-nhieu-the-he-1654075614/

>>> Nhận 100k khi bình chọn Mẹ thuộc team cho con đi nhà trẻ sớm hay nhờ người trông đến con 3 tuổi: https://www.marrybaby.vn/community/be-tap-di-va-mau-giao-2-5-tuoi/goc-tam-su-me-thuoc-team-cho-con-di-nha-tre-som-hay-nho-nguoi-trong-den-con-3-tuoi/

#Góc tâm sự: Mẹ thuộc team hút sữa hay cho con ti trực tiếp  
19
4.2k
46 Bình luận

Mình thuộc team cho con ti trực tiếp, vì khi con ti trực tiếp, sẽ kích thích sữa ra đúng nhu cầu của con,với lại cảm giác cho con ti, sữa về khiến mình thấy hạnh phúc, mà mình thích cucự kỳ cảm giác lúc con ti cái sữa về, dễ chịu lắm, nhìn miệng con ti cũng cưng nữa

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Tử Tâm

Mẹ có thời gian và bé được ti mẹ trực tiếp thì quá là hạnh phúc rồi mom ha. Admin cảm ơn với những chia sẻ của bạn nha. Bạn nhớ theo dõi kết quả may mắn vào ngày 7/6 nha. Trong thời gian này, bạn cứ tiếp tục thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm bản thân với mọi người nhé! Chúc bạn một ngày thật nhiều năng lượng!

Thân mến,

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình thuộc team ti bình ,vì bé lười ti lắm

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Trinh Kieu

Cũng có nhiều bé thích ti bình lắm nè, vì bú được nhiều sữa hơn phải không mom ^^ Admin cảm ơn với những chia sẻ của bạn nha. Bạn nhớ theo dõi kết quả may mắn vào ngày 7/6 nha. Trong thời gian này, bạn cứ tiếp tục thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm bản thân với mọi người nhé! Chúc bạn một ngày thật nhiều năng lượng!

Thân mến,

1 năm trước
Thích
Trả lời

Xin chào 💟 Em được một mom giới thiệu đến cộng đồng marry Baby ,mình khá ấn tượng vì marry có nhiều trò chơi cũng như là kiến thức giúp mình rất nhiều trong giai đoạn chăm con 😝,tiện chia sẽ luôn là bé rất lười ti bình và nghiện ti mẹ lắm 🤣, chính vì như thế mà công cuộc đấu tranh ti bình rất khó khăn huhu ,

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Na Vi

Chào mẹ,

Chúc mừng bạn đã may mắn nhận được evoucher 100.000đ khi tham gia hoạt động “Góc tâm sự” của cộng đồng Bé sơ sinh. Bạn vui lòng gửi thông tin nhận thưởng vào hòm thư [email protected] bao gồm:

Tên chương trình:

Họ và Tên:

Điện thoại:

Địa chỉ:

Email:

Bạn vui lòng gửi xác nhận thông tin trước ngày 27/6/2022 nhé!

Thân mến,

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Na Vi

Thật tuyệt vời, cảm ơn mom đã gia nhập ngôi nhà màu hồng MarryBaby nha. Sắp tới MarryBaby sẽ tổ chức thật nhiều hoạt động để các mom giao lưu với nhau nhiều hơn nữa nè. Và Admin cũng cảm ơn với những chia sẻ của bạn nha. Bạn nhớ theo dõi kết quả may mắn vào ngày 7/6 nha. Trong thời gian này, bạn cứ tiếp tục thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm bản thân với mọi người nhé! Chúc bạn một ngày thật nhiều năng lượng!

Thân mến,

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình bị mất sữa lúc sinh nên bé ti sữa ngoài cũng buồn vì con ko đc ti mẹ ,

1 năm trước
Thích
Trả lời
1
@Có Gai Hoa Hồng

Không sao đâu nè mom, dù là ti mẹ hay ti sct miễn sao con vui khỏe là điều tuyệt vời nhất phải không nè. Admin cảm ơn với những chia sẻ của bạn nha. Bạn nhớ theo dõi kết quả may mắn vào ngày 7/6 nha. Trong thời gian này, bạn cứ tiếp tục thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm bản thân với mọi người nhé! Chúc bạn một ngày thật nhiều năng lượng!

Thân mến,

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mk kết hợp vừa ti mẹ vừa ti bình , thuận tiện lúc mình bận con sẽ ti bình 💟💟

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Tran Tram

Con hợp tác được điều này là tuyệt vời mom ha. Admin cảm ơn với những chia sẻ của bạn nha. Bạn nhớ theo dõi kết quả may mắn vào ngày 7/6 nha. Trong thời gian này, bạn cứ tiếp tục thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm bản thân với mọi người nhé! Chúc bạn một ngày thật nhiều năng lượng!

Thân mến,

1 năm trước
Thích
Trả lời

M cho con ti trực tiếp, mẹ nhàn và cảm thấy tình cảm hơn

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Hoàng An Lê Đăng

Cho con ti trực tiếp mình đỡ đau lưng hơn mom nhỉ. Admin cảm ơn với những chia sẻ của bạn nha. Bạn nhớ theo dõi kết quả may mắn vào ngày 7/6 nha. Trong thời gian này, bạn cứ tiếp tục thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm bản thân với mọi người nhé! Chúc bạn một ngày thật nhiều năng lượng!

Thân mến,

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình cho ti song song luôn. Sáng thì cho ti bình tối thì cho ti trực tiếp luôn. Ti vậy sau đi làm người ở nhà cũng dễ chăm bé hơn

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Huỳnh Thị Cẩm Nhung

Quá hay mom ơi! Admin cảm ơn với những chia sẻ của bạn nha. Bạn nhớ theo dõi kết quả may mắn vào ngày 7/6 nha. Trong thời gian này, bạn cứ tiếp tục thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm bản thân với mọi người nhé! Chúc bạn một ngày thật nhiều năng lượng!

Thân mến,

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình thuộc team ti mẹ trực tiếp và vắt sữa ra bình cho con ti , vừa thuận tiện cho công việc

1 năm trước
Thích
Trả lời
@24H 365N

Admin cảm ơn với những chia sẻ của bạn. Bạn nhớ theo dõi kết quả may mắn vào ngày 7/6 nha. Trong thời gian này, bạn cứ tiếp tục thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm bản thân với mọi người nhé!

Chúc bạn một ngày thật nhiều năng lượng! Thân mến,

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình team ti mẹ vì nó rất tiện ,không mất thời gian , khi ti mẹ và con sẽ gắn kết hơn

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Lê hoài minh Di

Admin cảm ơn với những chia sẻ của bạn. Bạn nhớ theo dõi kết quả may mắn vào ngày 7/6 nha. Trong thời gian này, bạn cứ tiếp tục thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm bản thân với mọi người nhé!

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình team hút sữa vì bé rất lười ti , cũng rất cực ,nhưng hơi buồn vì con bỏ bú sớm

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Hang hang

1 năm trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 12 bình luận
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!