🔥 Bài đăng hot nhất

#Góc tâm sự: Mẹ thuộc team cho con đi nhà trẻ sớm hay nhờ người trông đến con 3 tuổi

Nhiều bố mẹ có chung một nỗi băn khoăn là có nên cho con đi nhà trẻ sớm hay nhờ người trông đến khi con 3 tuổi. Làm bố mẹ ai cũng yêu thương và lo lắng cho con, sợ con sẽ bị ốm và sốc tâm lý nếu đi nhà trẻ, còn nhờ người trông con thì sợ con không hoạt bát, không học hỏi được nhiều điều mới lạ.

Vậy nên cùng chia sẻ tâm sự với MarryBaby quan điểm của bạn và cho Admin biết bạn thuộc team nào nha!

👉 Chọn đáp án và chia sẻ quan điểm của mẹ ở phần bình luận bên dưới. MarryBaby sẽ chọn ngẫu nhiên 2 bạn may mắn nhất được nhận e-voucher trị giá 100.000 đồng

⏳ Thời gian trả lời đến hết ngày 30.5 - 12.06.2022

*Bạn có thể sử dụng E-voucher tương đương tiền mặt để thanh toán, mua sắm các sản phẩm, giải trí, nhà hàng trên nhiều sàn thương mại điện tử như Shopee, Lazada, CGV, Grab, Now,…

Mọi thắc mắc thành viên vui lòng gửi mail vào hòm thư [email protected] nhé!

-----------------------------------------------------------------

HOẠT ĐỘNG CỘNG ĐỒNG TRONG THÁNG 6/2022

>>> Nhận 100k khi tham gia Minigame "Dưỡng chất mẹ trao - Con cao vượt trội" tại: https://www.marrybaby.vn/community/be-tap-di-va-mau-giao-2-5-tuoi/minigame-duong-chat-me-trao-con-cao-vuot-troi/

>>> Nhận 100k khi đặt câu hỏi gửi bác sĩ tại: https://www.marrybaby.vn/community/cham-soc-gia-dinh/livestream-giai-dap-thac-mac-cung-chuyen-gia-chu-de-bi-quyet-chon-thuc-don-cho-gia-dinh-nhieu-the-he-1654075614/

>>> Nhận 100k khi bình chọn Mẹ thuộc team hút sữa hay cho con ti trực tiếp: https://www.marrybaby.vn/community/be-so-sinh/goc-tam-su-me-thuoc-team-hut-sua-hay-cho-con-ti-truc-tiep/

#Góc tâm sự: Mẹ thuộc team cho con đi nhà trẻ sớm hay nhờ người trông đến con 3 tuổi 
23
2.8k
51 Bình luận

Theo mình thì cho con đi nhà trẻ trong khoảng 10th- 18th đây là giai phát khả năng giao tiếp , cũng như rèn luyện tính cách của con sau này , nhưng mà tùy thuộc vào môi trường các dạy các cô giáo là điểm quyết định .Vì vậy tìm hiểu nơi giữ trẻ uy tín chất lượng ,để giúp các con phát triển tốt nhất ( mình chọn team đi trẻ sớm nhé )

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Ngọc Huyền Nữ

Mom chia sẻ rất kỹ nè, cảm ơn chia sẻ của mom nha! Trong thời gian chờ đợi kết quả may mắn vào ngày 14/6, bạn nhớ tiếp tục thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm với các bạn khác nha! Chúc mom một ngày tràn đầy năng lượng!

Thân mến,

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình ở chung với gia đình chồng nên việc trông bé cũng không mấy khó khăn ,con rất ngoan , nên ông bà ,sẽ chăm giúp

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Hạnh Phạm

Mom thật may mắn nè! Cảm ơn chia sẻ của mom nha! Trong thời gian chờ đợi kết quả may mắn vào ngày 14/6, bạn nhớ tiếp tục thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm với các bạn khác nha! Chúc mom một ngày tràn đầy năng lượng!

Thân mến,

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình làm việc tại nhà nên việc chăm bé có khi mình không bận sẽ chăm ,còn lại cho con đi nhà trẻ

1 năm trước
Thích
Trả lời
1
@Phan Kim Tuyền

Bé có thể thích nghi được việc này thì hay quá mom! Cảm ơn chia sẻ của mom nha! Trong thời gian chờ đợi kết quả may mắn vào ngày 14/6, bạn nhớ tiếp tục thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm với các bạn khác nha! Chúc mom một ngày tràn đầy năng lượng!

Thân mến,

1 năm trước
Thích
Trả lời

Xin chào Marrybaby ,mình là thành viên mới rất vui được tham gia cộng đồng giao lưu cùng các mom ❤❤,

" Mình tìm tòi trên mạng cách dạy con ,phát triển một cách tốt nhất vậy nên cũng không cần cho con đi nhà trẻ ,mình tự chăm con ạ

1 năm trước
Thích
Trả lời
1
@Hai Be

Chúc mừng bạn đã may mắn nhận được evoucher 100.000đ trong góc tâm sự lần này. Bạn vui lòng kiểm tra email ***[email protected] đã đăng ký tại cộng đồng MarryBaby để nhận e-voucher nhé!

Thời gian xác nhận đến hết ngày 05/075/2022 (sau thời gian này nếu bạn không xác nhận giải thưởng Admin xin nhường cơ hội lại cho các bạn khác trong chương trình tiếp theo)

Thân mến,

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Hai Be

Chào mừng mom đến với cộng đồng MarryBaby! Cảm ơn chia sẻ của mom nha! Trong thời gian chờ đợi kết quả may mắn vào ngày 14/6, bạn nhớ tiếp tục thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm với các bạn khác nha! Chúc mom một ngày tràn đầy năng lượng!

Thân mến,

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình làm việc tự do nên vừa làm vừa trông con luôn.để con lớn xíu rồi cho đi học cũng đỡ xót với an tâm hơn chút

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Ngô Thị Mỹ Lệ

Mom thật may mắn nè! Admin cảm ơn chia sẻ của bạn nha! Trong thời gian chờ đợi kết quả may mắn vào ngày 14/6, bạn nhớ tiếp tục thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm với các bạn khác nha! Chúc mom một ngày tràn đầy năng lượng!

1 năm trước
Thích
Trả lời

Bé nhà mình mới 6 tháng nên đang phân vân sắp tới nên đi nhà trẻ hay nhờ người trông hộ , mẹ nào có ý kiến giúp em ko nhỉ ?

1 năm trước
Thích
Trả lời
2

Mình ở chung với ba mẹ chồng nên có ông bà chăm cháu tiện đi làm ,

1 năm trước
Thích
Trả lời
1
@My tien

Có ông bà trông con giúp, ba mẹ đỡ vất vả nhiều mom ha. Admin cảm ơn chia sẻ của bạn nha! Trong thời gian chờ đợi kết quả may mắn vào ngày 14/6, bạn nhớ tiếp tục thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm với các bạn khác nha! Chúc mom một ngày tràn đầy năng lượng!

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình đã cho bé đi nhà trẻ lúc 1 tuổi và thấy con hoạt hơn biết nhiều hơn

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Na Vi

Cho con đi học sớm học được nhiều điều mới thích quá ha mom. Admin cảm ơn chia sẻ của bạn nha! Trong thời gian chờ đợi kết quả may mắn vào ngày 14/6, bạn nhớ tiếp tục thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm với các bạn khác nha! Chúc mom một ngày tràn đầy năng lượng!

1 năm trước
Thích
Trả lời

Từ bé con đã có bảo mẫu nên mình thuộc team nhờ người trông hộ

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Tran Tram

Bé thật may mắn khi được ở cạnh gia đình nè. Admin cảm ơn chia sẻ của bạn nha! Trong thời gian chờ đợi kết quả may mắn vào ngày 14/6, bạn nhớ tiếp tục thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm với các bạn khác nha! Chúc mom một ngày tràn đầy năng lượng!

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình không an tâm để bé đi nhà trẻ khi chưa đủ 24 tháng , mình luôn đặt bé lên trên hết nên luôn thời gian chăm bé

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Có Gai Hoa Hồng

Tình yêu của mẹ lúc nào cũng vĩ đại cả. Admin cảm ơn chia sẻ của bạn nha! Trong thời gian chờ đợi kết quả may mắn vào ngày 14/6, bạn nhớ tiếp tục thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm với các bạn khác nha! Chúc mom một ngày tràn đầy năng lượng!

1 năm trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 14 bình luận
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!