🔥 Bài đăng hot nhất

Tư vấn

Thai 36 tuần dây rốn quấn cổ 3 vòng có sao ko ạ.có tự tháo được không

1
18k
2 Bình luận

3 vòng thì không tự tháo được đâu, bạn nên đi khám đều và xin ý kiến bác sĩ nên như thế nào nha.

Tâm linh: Tối ngủ niệm trong tâm và thì thầm với con bảo con đừng quậy, hãy tháo vòng ra, bạn làm thử xem.

9 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Việc dây rốn quấn quanh cổ (rốn quấn cổ) của thai nhi không phải là hiện tượng hiếm gặp và thường xảy ra trong quá trình thai kỳ. Tuy nhiên, trong trường hợp dây rốn quấn cổ quá nhiều vòng có thể gây ra một số vấn đề về sức khỏe cho thai nhi và người mẹ.

Dây rốn có thể quấn quanh cổ của thai nhi mà không gây hại nếu có đủ không gian để thai nhi có thể di chuyển và phát triển bình thường. Tuy nhiên, nếu dây rốn quấn quanh cổ quá nhiều vòng hoặc gây áp lực lên cổ của thai nhi, có thể gây ra một số vấn đề như hạn chế sự di chuyển của thai nhi hoặc ảnh hưởng đến nguồn cung cấp máu và dưỡng chất cho thai nhi.

Nếu bạn lo lắng về tình trạng dây rốn quấn cổ của thai nhi, bạn nên thảo luận ngay lập tức với bác sĩ của mình để được tư vấn và xác định xem có cần thực hiện các biện pháp hay không để đảm bảo an toàn cho cả bạn và thai nhi.

*Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.

9 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!