🔥 Bài đăng hot nhất

Tự may "GỐI CHỮ C" đa năng cho mẹ và bé !!

Hồi mới có bầu con mẹ đã mê cái gối này, khi cái bụng mẹ bắt đầu to thì mẹ đã nghĩ đến nó!! Không có papa bên cạnh nên mẹ lại càng cần những cái gối như thế !!  hehe... ^‿^ Khổ nỗi ở đây không có bán cái gối như vậy con àh!! Chỉ có duy nhất 1 chỗ shop Mẹ vè Bé bán thôi, mà mắc kinh khủng luôn (lại không đẹp như ý), mẹ thấy xót tiền nên không mua mà về tự mày mò để làm đó!!  (◡‿◡✿)

Thế là mẹ bắt đầu lên mạng search tìm tìm kiếm kiếm xem có chỉ dẫn hay không? Phát hiện ra có nhiều link chỉ dẫn lắm (mẹ mừng ghê luôn!! híhí.. ^‿^ ). Mẹ áp dụng theo link này (vì thấy dễ hiểu) : http://afamily.vn/an-ngon/tu-may-goi-om-da-nang-cho-me-va-be-20130621124239210.chn . Chỉ trong vỏn vẹn có 2 ngày tranh thủ mẹ đã hoàn thành xong tác phẩm này đây :

Ảnh minh họa : Tác phẩm "Gối chữ C" cho 2 mẹ con mình (mẹ hoàn thành hôm 14.12.2013)

(。◕‿◕。) Mẹ chọn màu sắc hơi nổi và màu mè xíu là cố tình làm cho con sử dụng luôn đó!! Trước kia mẹ thích màu xanh nước biển lắm, nhưng tự nhiên khi mang thai con tự nhiên mẹ khoái màu xanh lá cây hơn, cảm giác thật mát mẻ con há!! Mẹ nhớ có đọc ở đâu đó người ta có nói màu sắc mẹ thích khi mang thai cũng góp phần tạo nên tích cách của bé đó!! Mẹ thích màu xanh lá cây hy vọng con sau này sinh ra sẽ vui vẻ nè!! (◔‿◔)

Ảnh minh họa : Khi nhìn vào cái hình này là mẹ liên tưởng cục cưng của mẹ nằm trên cái gối do chính mẹ may, động lực ghê luôn...hehe...

Ảnh minh họa :  "GỐI CHỮ C" còn tiện lợi để mẹ cho con bú sau sinh

Đây là khâu cắt vải và may ruột gối, mẹ chụp lại để làm bằng chứng cái gối do chính tay mẹ may nè :

Ảnh minh họa : Cắt "GỐI CHỮ C"

Ảnh minh họa : Ruột "GỐI CHỮ C"

^‿^ Lúc mẹ vừa may xong, cậu Bin con lên chơi có vẻ khoái chí cái gối mẹ làm lắm!! Còn đòi mua vải đưa cho mẹ may cho cậu í 1 cái nữa chứ!! Nhưng mẹ đâu có rãnh chỉ có con là được đặc biệt thôi hà!! Thế là đòi mẹ chụp cho 1 tấm như vầy để post lên face cho chị 2 cậu í xem nữa chớ!!

(mẹ cũng có 1 tấm ngồi y vầy, nhưng chỉ gửi riêng 1 mình papa con xem thui!! xí hổ ák mà! kaka...)

Mẹ không ngờ mình đã tự làm được. Mẹ vui lắm lắm!! Sáng nay thứ 6 mát trời thật thoải mái và mẹ quyết định chia sẻ tác phẩm này lên Marrybaby cho các mẹ cùng sở thích giống mẹ tham khảo và cùng nhau làm cho vui nè!!  :-)

Cám ơn các mẹ đã đọc bài và ủng hộ mình nha!!! Khi có tác phẩm mới nhất định sẽ chia sẻ cùng mọi người!!

Tự may "GỐI CHỮ C" đa năng cho mẹ và bé !!
0
17k
0 Bình luận
mẹ Rita Tran có thể cho e kích thước cái gối chữ c để e tự may đc k ạ ,nhìn c làm em mê qá cũng mún làm 1 cái để tặng zai yêu hihi e cảm ơn c trước nha
8 năm trước
Thích
Trả lời
Gối đẹp quá! Chị lấy kích cỡ như hướng dẫn ah? Chị lấy mẫu may ở trên hay ở dưới vậy? Và bao nhiêu kg bông thì vừa chiếc gối này?
9 năm trước
Thích
Trả lời
Mẹ Rita giỏi ghê. Mẹ may tay đó hả?
10 năm trước
Thích
Trả lời
mình may bằng máy may gia đình đó mẹ Thoa ơi!! chứ cái gối to thế này may tay có mà đuối luôn ák !! hihi...
10 năm trước
Thích
Trả lời
Cám ơn các mẹ đã khen động viên. Mẹ Rita ko giỏi giang gì đâu, chỉ chịu khó thôi hà, trên mạng đều có chỉ hết đó các mẹ nào thích cứ vào link mình chia sẻ, chịu khó và bỏ chút ít thời gian là làm được thôi! Chúc các mẹ cùng sở thích luôn thành công với tác phẩm của mình nha!!
10 năm trước
Thích
Trả lời
Ui, mẹ Rita giỏi quá giỏi. Con của mẹ Rita sau này sướng lắm luôn nè :-))
10 năm trước
Thích
Trả lời
mẹ Rita giỏi và khéo tay ghê, vậy mà cũng làm được nữa, có cái gối đó rất tiện lợi.
10 năm trước
Thích
Trả lời
me lam minh cung muon hoc hoi qua vi o nha ranh roi ne
10 năm trước
Thích
Trả lời
mẹ Yến mua vải về tự may đi, cũg đơn giản lắm
10 năm trước
Thích
Trả lời
mẹ rita ơi mẹ tuti muốn có 1 cái như thế này, liệu may có lâu ko... hihi có cần máy may ko hả mẹ
10 năm trước
Thích
Trả lời
Nếu có máy may thì may nhanh hơn mẹ nó ạh, may tay lâu lắm nhưng nếu mẹ Tuti kiên trì thì vẫn may đc bằng tay thôi
10 năm trước
Thích
Trả lời
mẹ rita giỏi quá mẹ có may bán không vây?
10 năm trước
Thích
Trả lời
Mình mới may cái gối này đầu tiên luôn đó mẹ, đâu phải dân chuyên nghiệp đâu mà bán buôn gì hả mẹ nó! Hihi...
10 năm trước
Thích
Trả lời
Ui,mẹ khéo tay quá,hay là mai mình cũng mua vải về may ta,mẹ làm mình háo hức quá:-)
10 năm trước
Thích
Trả lời
Mẹ zin mua vải về may cho vui mẹ nó ơi! Cũng là ơn giản thôi,hà, chỉ cần mẹ nó chịu khó thì ok!! Chúc mẹ nó thành công nhaaaaa!!!
10 năm trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 8 bình luận
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!