🔥 Bài đăng hot nhất

Nước và định dưỡng cho mẹ bầu

Còn 12 ngày nữa là được gặp chàng trai của mẹ rồi. Mong lắm. Đêm nào cũng ngủ mơ thấy con thôi. Có mẹ nào giống mình không?

2 đêm nay khi ngủ chân bị đau nhức chỗ ống đồng. Đau buốt trong xương không ngủ được lo lắm. Tìm hiểu thì ra là bị thiếu nước và canxi dẫn đến đau cơ và xương. Đúng rồi, do trời lạnh nên lâu nay mình lười uống nước, có khi cả ngày uống được 1ly. Canxi cũng lười ngày uống ngày ko. Thấy hậu quả ngay. Các mẹ ạ. Sinh con cơ thể hao mòn nhiều phải chịu khó chăm lo bản thân để có sức khoẻ và lo được cho con nữa. Chịu khó uống nước đều đặn và bổ sung dinh dưỡng vào chứ đừng để mất bò mới lo làm chuồng như mình nhé. Chúc các mẹ chuẩn bị sinh bé trong năm nay sức khỏe , đẻ thường, đau nhanh , vượt cạn thành công nhen😘😘😘

😘😘

11
18k
7 Bình luận

Cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin , vợ mình cũng đang bầu , con đầu lòng nên mình rất cần những thông tin thực tế như thế này . Mình bảo uống nước suốt mà lười không chịu uống .

2 năm trước
Thích
Trả lời

Mình cũng lười uống nước kinh khủng luôn huhu tới lúc khám thiếu ối mới tá hoả uống nước .

2 năm trước
Thích
Trả lời

Chúc bạn thuận lợi sinh em bé nha. Sinh xong nhớ quay lại thông báo cho mọi người biết để chia sẻ niềm vui cùng bạn nhed

2 năm trước
Thích
Trả lời

Đúng rồi á mom, sinh xong cũng kiên trì uống nha, chứ không sau này chỉ mình chịu khổ thôi

2 năm trước
Thích
Trả lời

Ôi mom làm mình nhớ đến những ngày tháng gần sanh quá, ăn combo đau gót chân, nặng bụng, khó thở.... nhưng mà thú thiệt là lúc đấy vẫn còn sướng hơn bây giờ gấp tỉ lần ^^ sinh bé ra mình tưởng cũng nhàn lắm, nhưng không ngờ loay hoay với con xíu là phải còng lưng hút sữa, rồi ăn uống cũng phải bóp mòm bóp miệng không thoải mái như hồi có bầu huhuhuhu

2 năm trước
Thích
Trả lời

Mom nói chuẩn, nhiều người không biết cứ ăn nhiều cho đủ chất nhưng thật ra ăn nhiều vậy con to, mẹ lại béo phì sau sinh xong khó xuống lại cân. Chỉ việc bỏ sung đầy đủ vitamin theo chỉ dẫn của bác sĩ là yên tâm hén ^^

2 năm trước
Thích
Trả lời

Mom giống mình, đợt Mình đi khám thai, bs kê 1 đống vitamin nào là axit floric, canxi, kẽm, ….. nhìn đống đó mình ngán quá nên bỏ 1 tuần ko uống hậu quả là tối ngủ bii chuột rút liên tục luôn, Hỏi ra mới biết cho mình thiếu Mg nên mới bị vậy lúc đó uống bổ sung liền là tối ngủ êm 😂

2 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!