🔥 Bài đăng hot nhất

Nếu cuộc sống hôn nhân đang không hạnh phúc và cũng chẳng thể ly hôn, thử ngay 5 điều này để F5 cuộc sống

Dành nhiều thời gian chơi với con

Con cái chính là mối ân tình lớn nhất trong đời đàn bà. Đàn ông có thể là dưng lạ, nhưng con cái là máu thịt của đàn bà. Đàn ông có thể thương con bằng lời nói, nhưng đàn bà thương con bằng nước mắt và nỗi đau. Con là nguồn sống lớn nhất của phụ nữ trong hôn nhân.

Nếu hôn nhân không hạnh phúc, hãy dành tình yêu, sự quan tâm cho con sẽ làm nguôi ngoai những buồn phiền. Nếu bạn xem việc giữ hôn nhân vì con là đúng thì hãy tin rằng mình sẽ hạnh phúc vì điều đó. Nếu lấy con là la bàn cho cuộc sống của chính mình, đàn bà sẽ không bao giờ cảm thấy đơn côi. Dù rằng, sau này con sẽ lớn lên, sẽ có lúc không nghe lời, sẽ có khi rời xa bạn. Nhưng chắc chắn rằng dù đi đâu con cũng sẽ trở về, dù con trở thành người thế nào thì cũng mãi là người thân ruột thịt của bạn.

Ra ngoài nhiều hơn

Hãy không để chồng vô tâm khiến bạn buồn tủi trong bốn bức tường nhà, phải rời xa bếp núc và việc nhà để đi ra ngoài và khám phá cuộc sống đầy màu sắc. Tìm một quán quen thuộc để ngắm nhìn đường phố và thưởng thức không gian thoải mái mà không bị bận rộn bởi gia đình. Sau đó, hãy mang lại chút niềm vui từ thế giới bên ngoài về nhà bằng cách mua sắm hoặc mang về một số món đồ mới.

Tạo mối quan hệ mới

Nếu chồng của bạn vẫn không để ý đến bạn và luôn bận rộn với công việc và bạn bè, hãy dành thời gian cho gia đình và bạn bè. Cha mẹ luôn là người yêu thương và mong đợi bạn quay trở về. Nếu bạn cảm thấy buồn bã hoặc không hạnh phúc, hãy trở về với gia đình để được sưởi ấm trái tim bằng tình yêu tuyệt đối. Bạn bè cũng sẽ là người thấu hiểu và luôn sẵn sàng để lắng nghe và giúp đỡ bạn trong những thời điểm khó khăn. Hãy nhớ rằng, trên cuộc đời này có nhiều người bạn và chỗ dựa cho bạn, chỉ cần bạn tìm và tin tưởng vào họ.

Thử tiềm niềm vui/ sở thích mới

Nếu bạn từng xem chồng là nơi hội tụ tất cả niềm vui của mình thì hãy thay đổi đi. Có những điều không cần đàn ông, bạn vẫn có thể kiếm tìm được. Một trong những thứ đó là niềm vui. Sẽ có những niềm vui ẩn chứa trong con người bạn. Ví dụ như, bạn chưa bao giờ đi du lịch một mình hay với con cái, bạn sẽ không biết bản thân hào hứng và vui vẻ nhường nào. Nếu bạn chưa từng thử qua cảm giác thể thao mệt lừ nhưng lại sảng khoái vô cùng, bạn cũng không biết mình thích thú nhường nào.

Vì vậy, hãy học cách tìm kiếm cách làm bản thân vui vẻ mỗi ngày. Hãy thử những đam mê từ công việc, thể thao, hay sở thích nào đó để trải nghiệm xem chính bạn yêu thích điều gì. Đó là cách để đàn bà có chồng khám phá bản thân để trở nên tự chủ trong tinh thần. Và một khi biết mình hào hứng, vui vẻ với điều gì, bạn sẽ không còn cần đàn ông đến để làm bạn vui nữa.

Tập trung kiếm tiền

Phụ nữ luôn tìm kiếm 2 sự an toàn trong đời, một là đàn ông, hai là tiền. Nếu có cả hai, bạn thật sự may mắn. Nhưng nếu buồn phiền vì đàn ông, thì hãy xem việc kiếm tiền là một thú vui chính đáng. Nếu có tiền, bạn sẽ thấy an toàn hơn. Nếu kiếm được tiền, bạn sẽ không sợ bị bỏ rơi. Và nếu xem kiếm tiền là một niềm vui, bạn sẽ có đam mê, có học hỏi, và không còn thời gian để buồn vì ai. Quả thật, phụ nữ có chồng ai cũng mong mình hạnh phúc trong hôn nhân. Nhưng nếu bạn không may mắn thì cũng hãy tin rằng bản thân vẫn có thể hạnh phúc theo một cách khác.

------------------------

Bạn phát hiện mang thai nhưng phát hiện ít máu hồng? => hỏi bác sỹ ngay

Nếu cuộc sống hôn nhân đang không hạnh phúc và cũng chẳng thể ly hôn, thử ngay 5 điều này để F5 cuộc sống
2
18k
2 Bình luận

Đừng xem chồng là tất cả, sẽ thấy còn nhiều thứ tốt lắm, dịch chuyển sự quan tâm vào những thử khác sẽ ổn hơn

1 năm trước
Thích
Trả lời

cố lên rồi cuộc sống sẽ tiếp diễn thôi

1 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!