🔥 Bài đăng hot nhất

Mẹo cho em bé đứng trên bụng bầu

Dưới đây là một số mẹo giúp khuyến khích em bé đứng trên bụng bầu của mẹ:

1. Tạo môi trường thoải mái: Đầu tiên, bạn cần đặt một chiếc khăn mềm và sạch lên bụng bầu của bạn. Điều này sẽ giúp bé cảm thấy dễ chịu và an toàn hơn khi đứng lên.

2. Phương pháp kích thích nhẹ nhàng: Sử dụng ngón tay của bạn để nhẹ nhàng mát-xa nhẹ vùng bụng nơi mà bạn muốn em bé đứng. Hãy chắc chắn rằng bạn làm điều này một cách nhẹ nhàng và dẫn dắt em bé theo từng chuyển động của bạn.

3. Âm thanh và nói chuyện: Điều này có thể thúc đẩy sự tương tác giữa mẹ và em bé. Hãy nói chuyện với em bé của bạn và thậm chí chơi nhạc nhẹ từ một một nguồn bên ngoài, để thu hút sự chú ý của em bé và khuyến khích bé đứng lên.

4. Chơi nhịp nhàng: Nhịp điệu nhẹ nhàng và nhấp nháy hoặc vỗ tay nhẹ là một cách tốt để kích thích em bé đứng lên. Bạn có thể sử dụng lòng bàn tay để tạo ra một nhịp điệu và áp lực giống như các nhịp nhàng nhẹ nhàng lên bụng.

5. Đảm bảo sự an toàn: Luôn luôn đặt sự an toàn và sức khỏe của mẹ và em bé là ưu tiên hàng đầu. Hãy chắc chắn rằng bạn làm mọi thứ một cách nhẹ nhàng và giữ chặt tay của em bé để đảm bảo rằng bé không bị tổn thương.

1
18k
1 Bình luận

Em bé mình rất thích trò này luôn

1 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!