🔥 Bài đăng hot nhất

mẹ bầu đau, mỏi toàn thân

tình hình là vợ em đang mang bầu bé đầu 29 tuần 3 ngày. thấy dạo gần đây vợ em hay bảo mệt mỏi, đau nhức xương. em có đọc được bảo sợ thiếu canxi. hiện tại vợ em đang uống canxi cacbonat, 2 ngày uống 3000mg và 1 ngày uống 1500mg. ngoài ra có bổ sung thêm sắt, vitamin,d3. em muốn hỏi là lượng canxi như thế đã đủ chưa, hay phải bổ sung mỗi ngày 3000mg canxi cacbonat ạ ?

1
18k
3 Bình luận

Chào bạn,

Thai kì 3 tháng cuối cần bổ sung 1500mg Calci mỗi ngày. Lượng Calci này đến từ thức ăn và thực phẩm chức năng. Với liều bạn đang uống hiện tại là đủ cho mẹ bầu.

Do thời điểm thai 29 tuần 3 ngày, em bé khá lớn, vì vây mẹ bầu chịu áp lực lên cột sống và các khớp nhiều dẫn đến đau mỏi. Bên cạnh việc bổ sung dinh dưỡng theo hướng dẫn của bác sĩ, bạn cần đóng vai trò động viên, giúp đỡ mẹ bầu để giúp mẹ bầu có tâm lí tốt hơn trong thai kì.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Câu hỏi của bạn đã được gửi đến bác sĩ. Bác sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn nhớ theo dõi topic này để xem câu trả lời nha.

Trong thời gian chờ bác sĩ tư vấn, bạn cứ thoải mái trao đổi và tâm sự cùng mẹ bỉm khác nhé!

Chúc bạn nhiều sức khoẻ!

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Giai đoạn 3 tháng giữa bà bầu nên bổ sung khoảng 1000 mg canxi mỗi ngày. Giai đoạn 3 tháng cuối nên bổ sung khoảng 1500 mg canxi mỗi ngày.

b tham khảo nhé

1 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!