🔥 Bài đăng hot nhất

Có thai hay không

Em chào các chị ạ, các chị có kinh nghiệm cho em hỏi với ạ

Chu kỳ của em đều, giao động 30 - 32 ngày. Tháng vừa rồi em có kinh ngày 10, ngày 15 em hết kinh, em theo dõi trên app thì thấy trứng rụng vào ngày 25 (như hình dưới). Em quan hệ liên tục từ ngày 19 đến 22, tới ngày 26 em ra máu nâu đỏ liên tục 6 7 hôm, lượng ít không hết miếng băng hàng ngày,, không hôi không ngứa rát gì hết ạ. Tới nay qua tháng mới e trễ kinh 6 ngày rồi, sáng nay thử 1v (e lỡ cắm que nước tiểu trên vạch max). Cho em hỏi vậy có khả năng có bầu không ạ?

Có thai hay không
1
18k
4 Bình luận

Chào bạn. Chu kì kinh nguyệt bình thường thường kéo dài 22-35 ngày. Trường hợp của bạn ra máu kinh nguyệt giữa chu kì kinh. Hiện tượng này có thể là sinh lí hoặc bệnh lí. Hiện tượng sinh lí do máu kinh đọng lại trong tử cung, thoái hóa thành máu màu đen và ra muộn hơn sau khi hết kinh, máu thường ít và không kéo dài. Trường hợp bệnh lí, máu ra giữa chu kì kinh nguyệt có thể do bệnh lí phụ khoa như polyp cổ tử cung, viêm nội mạc tử cung hoặc bệnh lí ác tính, tuy nhiên trường hợp này máu thường ra nhiều, kéo dài hoặc kèm theo đau bụng,... Vì vậy bạn có thể yên tâm và theo dõi thêm 2-3 chu kì kinh tiếp và khám phụ khoa sau đó nếu tình trạng lặp lại. Chúc bạn khỏe mạnh

10 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Bs. Hoàng Công Hải

Dạ bsi cho em hỏi em ra máu vậy trong kỳ quan hệ vừa rồi em có khả năng mang thai không ạ?

10 tháng trước
Thích
Trả lời

Theo như bạn mô tả thì mình nghĩ bạn nên đi khám thì hơn. Mình nghĩ ra máu ngày 26 , 6-7 ngày liên tục là dấu hiệu bất thường

10 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Phạm Thu Thảo

Cho em hỏi em ra máu vậy + em quan hệ như vậy có khả năng mang thai không ạ?

10 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!