🔥 Bài đăng hot nhất

LIVESTREAM GIẢI ĐÁP THẮC MẮC CÙNG CHUYÊN GIA

Các mẹ thương mến của cộng đồng Mẹ bầu ơi!

Trong những tháng cuối của thai kỳ, hẳn mẹ nào cũng rất mong đợi để chào đón con yêu chào đời. Nhân dịp tháng 4 là Tháng Nâng Cao Nhận Thức Về Sinh Mổ, cộng đồng MarryBaby đặc biệt tổ chức chương trình livestream giải đáp thắc mắc cùng chuyên gia dành riêng cho các mẹ đang có kế hoạch sinh mổ hoặc vừa sinh mổ.

Các bác sĩ sẽ chia sẻ những thông tin hữu ích và giải đáp những câu hỏi về các vấn đề như:

• Cách chăm sóc sức khỏe cho mẹ sau sinh mổ
  • Những lưu ý chăm sóc trẻ sinh mổ khỏe mạnh
  • Cách tăng cường hệ miễn dịch cho trẻ

Chương trình có sự tham gia đặc biệt của 2 chuyên gia:

⭐ Thạc sĩ - Bác sĩ Huỳnh Kim Dung - Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Phương Châu - Cần Thơ

⭐ Tiến sĩ - Bác sĩ - Giảng viên Nguyễn Bùi Bình - Bệnh viện Trẻ em Hải Phòng

• Thời gian livestream: 19h30 thứ Sáu, ngày 15/04/2022.
  • Trực tiếp trên Fanpage Hello Bacsi và MarryBaby.

📩 Các mẹ có thể đặt câu hỏi liên quan đến vấn đề sinh mổ và chăm sóc bé sinh mổ cho bác sĩ tại phần bình luận bên dưới bài đăng này của cộng đồng Mẹ bầu MarryBaby từ ngày 25/03 đến 31/03/2022 để được bác sĩ tư vấn chi tiết trong buổi livestream nhé.

Đặc biệt, 3 câu hỏi may mắn trong topic này sẽ nhận được 100.000VND. Đừng ngần ngại, nhanh tay để lại câu hỏi bên dưới cho bác sĩ và chia sẻ thông tin chương trình đến bạn bè, người thân để lan tỏa những thông tin bổ ích mẹ nhé!

*Bạn có thể sử dụng E-voucher tương đương tiền mặt để thanh toán, mua sắm các sản phẩm, giải trí, nhà hàng trên nhiều sàn thương mại điện tử như Shopee, Lazada, Tiki, Grab, Now,…

Hẹn gặp lại các mẹ trong buổi livestream sắp tới.

Hy vọng phần giải đáp thắc mắc từ chuyên gia sẽ giúp các mẹ “bỏ túi” thêm được nhiều kiến thức bổ ích để chăm sóc sức khỏe cho mẹ và bé thật tốt sau sinh mổ nha❣️

LIVESTREAM GIẢI ĐÁP THẮC MẮC CÙNG CHUYÊN GIA
10
17k
16 Bình luận

Bác sĩ cho em hỏi sau sinh mổ làm cách nào để gọi sữa về nhanh và nhiều ạ? Và những thực phẩm nào cần tránh để không bị mất sữa?

2 năm trước
Thích
Trả lời

Bác sĩ cho em hỏi trong quá trình sinh mổ mình có thể triệt sản được không ạ? Và bao nhiêu tuổi thì mình triệt sản được ạ?em cảm ơn Bác sĩ !

2 năm trước
Thích
Trả lời

Bé nhà em sinh mổ. Nay được 1 tháng nhưng rất hay bị trớ sữa và khò khè nhiều. Bác sĩ cho em hỏi cần phải làm gì để có thể giảm tình trạng đó ạ. Và mình có cần bổ sung thêm gì ngoài vitamin d3 không ạ?

2 năm trước
Thích
Trả lời

Bác sỹ ơi, cho e hỏi từ khi sinh bé xong e có cảm giác lạnh lạnh ở sống lưng và hai cánh tay ạ, trước đây không có a, e có thoa dầu nóng a, e sinh mổ do nước ối bị giảm a. Mong bác sỹ tư vấn giúp ạ, e cảm ơn

2 năm trước
Thích
Trả lời

Bác sĩ ơi, e sinh mổ xong 2 tháng đầu sữa cũng về nhiều mà giờ con gần 4 tháng tự nhiên ít sữa hẳn. Em có đi làm không có thời gian cho con ti nên có em vắt mà vắt 1 lần có 40-50 ml thôi. E sợ con em ko đủ sữa quá, bác cách gì cho sữa về nhiều lại k ạ chứ e buồn vì k nhiều sữa cho con bú. nhìn thương con quá hic

2 năm trước
Thích
Trả lời

Bác ơi cho em hỏi cách đây khoảng hơn 2 năm em có mổ ruột thừa. Vậy không biết bây giờ nếu sinh em bé có nên sinh mổ cho an toàn không ạ? Mổ ruột thừa có ảnh hưởng gì đến quá trình sinh nở không ạ? Cảm ơn bác sĩ

2 năm trước
Thích
Trả lời

Bác sĩ cho em hỏi ngoài chế độ ăn dinh dưỡng hợp lý. Thì mẹ sau sinh mổ còn cần đặc biệt chú ý tới những điều gì nữa ạ

2 năm trước
Thích
Trả lời

Em vừa mới sinh con đầu lòng bằng phương pháp sinh mổ. Em nghe các bà xưa nói rằng sau khi sinh, đặc biệt là sinh mổ thì phải kiêng tắm 1 tháng, kiêng gội 1 tháng. Trong trường hợp này, em muốn hỏi rằng có nên tắm rửa sau sinh mổ hay vết mổ sau sinh bao lâu thì tắm được? Mong bác sĩ giải đáp. Cảm ơn bác sĩ.

2 năm trước
Thích
Trả lời

Nhờ bác sĩ tư vấn giúp em với ạ!

Bác sĩ ơi, em sinh mổ được 1 tháng 3 ngày, mỗi ngày bé đi tiêu rất đều đặn 6-7 lần ngày. Mấy ngày nay tự dưng bé đi ít lại ạ, mà phân hơi đặc không lỏng không biết có phải do bé bị bón không ạ?

2 năm trước
Thích
Trả lời

Cho em hỏi bác sĩ ơi, con em sinh mổ được 17 ngày, bé hơi khò khè lúc ngủ bữa giờ, nhưng 2 hôm nay bé khò khè khi bú luôn ạ. Đêm bé ngủ hay giật mình và trằn trọc, làm sao cho bé đỡ hơn ạ, mong bác sĩ tư vấn cho em ạ.

2 năm trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 6 bình luận
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!