🔥 Bài đăng hot nhất

Hiện tượng gò cứng và méo bụng ở cuối thai kỳ

Ở những tháng cuối thai kỳ, mình thường xuyên thấy bé máy đạp nhưg lại kết hợp với hiện tượng bụng tự nhiên gò lên 1 cục cứng ngắc lồi bên này, lỏm bên kia, thậm chí đôi khi làm méo cả bụng luôn. Ban đầu mình rất thích thú vì cứ tưởng bé đã lớn nên chòi đạp hoặc vươn vai, ưỡn mình... gì trong ấy nên mới như thế.

Hôm nay đi khám mình hỏi thăm bác sĩ thì bs bảo hiện tượng cứng bụng như thế ko phải là do bé cử động mà là do những cơn gò tử cung gây nên, làm mình cũg hơi sợ. Các mẹ mang thai ở những tháng cuối có hay bị hiện tượng này ko? Các mẹ đừng nhầm và cho là bé máy đạp nhé!! Phải theo dõi kỹ đấy các mẹ ạh!!

0
17k
0 Bình luận
mình bầu được 29 tuần mà bé chỉ mới 900g mình thấy lo quá cm ơi !!????
6 năm trước
Thích
Trả lời
Ăn khoai lang, trứng lộn , sữa tươi ko đường & nước mía M ạ. Vào con nhiều hơn đấy
5 năm trước
Thích
Trả lời
Mình 27w mấy hôm nay thấy gò bụng nhiều quá có khi méo cả bụng, con thì đạp ì ạch mạnh và nhiều nữa. Không biết đó là cơn gò sinh lí hay dọa sinh non nữa ????
6 năm trước
Thích
Trả lời
Cm oi cho e hỏi chút
7 năm trước
Thích
Trả lời
Cm oi cho e hỏi chút
7 năm trước
Thích
Trả lời
mới tuần rồi mình bị đau bụng dữ dội kèm theo ra huyết nữa, chồng mình lo quá vội đưa vào viện. vào tới viện bác sĩ khám kiểm tra rồi cho tiêm thuốc uống thuốc và truyền nước để giữ em bé. bác sĩ nói do mình đi lại nhiều dẫn đến dọa sinh non. ôi. may quá, ông trời phù hộ 2 mẹ con bình an, mình nằm viện 2 ngày là được về nghỉ ngơi theo dõi tại nhà. giờ em bé mới được 29 tuần và khỏe mạnh, mình thì chỉ ở nhà ăn và ngủ thôi. tất cả vì con các mẹ ạ
7 năm trước
Thích
Trả lời
Các mẹ ơi mình được 38t rồi hiện tương gồng cứng bụng mình bị thường xuyên. Nhưng từ chiều tới giờ mình bị liên tục thấy lo quá mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn em với
7 năm trước
Thích
Trả lời
E tầm 28w là đã gò rùi, n có sao đâu ạ
8 năm trước
Thích
Trả lời
Hnay mk bị gò mà k biết . Nhưng thi thoang vẫn sờ tay lên bung để cảm nhận con đạp . Tình cờ hnay bung mk bị cứng 2 lần Kb có sao k b? .
7 năm trước
Thích
Trả lời
Hnay mk bị gò mà k biết . Nhưng thi thoang vẫn sờ tay lên bung để cảm nhận con đạp . Tình cờ hnay bung mk bị cứng 2 lần Kb có sao k b? .
7 năm trước
Thích
Trả lời
Các mẹ nó ơi ? Cho mình hỏi xíu đc kg ? Mình thai 36 tuần rồi. Thường bị gò cứng hết bụng, và đau rim có cơn ! Đi tiểu nhiều, và mình củng hay bị ra nước , mình nghĩ là ra huyết trắng và có mùi hôi hôi. Kg biết có sao kg các mẹ nó ơi ??? Cho mình xin ý kiến với ?
8 năm trước
Thích
Trả lời
Cac me oj mjh cung thu0g xuyen bi nv day.bứa no mjh bi dau quăn bung lai ra bs bao doa de n0n may la mjh c0n kip th0j tjem gjâp do ak.
8 năm trước
Thích
Trả lời
Mình cũng bị nhưng thi thoảng thôi, bác sĩ nói không có vấn đề chi hết à.
9 năm trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 8 bình luận
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!