Đoán con trai con gái qua kinh nghiệm dân gian

Đây là vấn đề bàn luận mang tính chất tham khảo nhé ! ( nhắc lại là mang tính chất tham khảo) đừng xem kết quả này trúng 100% nha, rồi nhở không trúng lại thất vọng, bởi lẻ có thể trúng với người này trật với người khác, vì nó còn phụ thuộc vào cơ địa và cấu trúc bản thân của từng con người, nó thuộc về chuyên sâu không thể bàn và xem xét hết được hihi ...

Vì thế mình sưu tầm bài này cho chị em quan tâm xem vui và đoán vui một phần nào đó thôi nhé !

Bụng cao sinh con gái, bụng thấp sinh con trai

Theo kinh nghiệm thì bụng bầu cao thì người mẹ đang mang trong đó một cô bé, bụng bầu thấp thì có nghĩa là một cậu bé. Tính chính xác của thông tin này còn phụ thuộc vào cách phản ánh hành dạng của người mẹ, cơ, vị trí của em bé và các yếu tố vật chất khác.

Nếu bụng bầu của bạn tròn xoe thì bạn đang mang bầu bé trai còn nếu bụng bầu của bạn hình bầu dục thì bạn đang mang bầu bé gái.

Dựa vào đường Nigra hay còn gọi là đường đen

Đường nigra xuất hiện trên bụng trong khi bạn mang thai. Đây là một đường nâu tím kéo dài xuống giữa bụng của thai phụ đến vùng kín, rộng khoảng 1 cm. Nó được sinh ra do các hocmon ảnh hưởng đến sắc tố Da khi mang thai, tuy nhiên một số thai phụ không có đường đen này thì cũng không có ảnh hưởng gì.

Theo kinh nghiệm của một số sản phụ thì đường nigra là một tín hiệu để bạn nhận biết giới tính của thai nhi: nếu đường nigra chạy từ vùng kín đến bụng theo một đường duy nhất thì bạn đang mang bầu một bé gái, còn nếu đường nigra chạy từ vùng kín đến hầu hết các lồng xương sườn thì bạn đang mang trong mình một bé trai.

Da khô sinh con trai, da mềm sinh con gái

Nếu Da của bạn khô, thể hiện bạn đang có một cậu bé và nếu nó mềm thì đó là một nàng công chúa.

Mái tóc của bạn

Khi mang bầu, mái tóc của bạn trở lên mỏng hơn và khô cứng? Hay dày và bóng mượt hơn? Nếu là mỏng và khô thì có nghĩa bạn đang mang bầu bé gái còn bóng mượt và dày dặn thì có nghĩa bạn đang mang bầu bé trai.

Trọng lượng cơ thể tăng ở đâu?

Ngay cả những kg thai phụ tăng lên ở các phần cơ thể cũng là thông tin quý giá cung cấp cho chúng ta một cái nhìn sâu sắc vào giới tính của bé! Nếu bạn béo lên ở phía trước cơ thể nhiều hơn phía sau thì có nghĩa bạn đang mang bầu một cậu bé, còn nếu bạn béo lên ở phần mông và hông của bạn thì có nghĩa bạn đang mang bầu một bé gái.

Ăn ngọt sinh con gái, ăn chua đẻ con trai

Khi mang bầu nếu bạn thèm các thực phẩm có vị ngọt thì có thể bạn đang mang bầu bé gái, còn nếu bạn thèm ăn vị mặn hoặc chua thì có thể bạn đang mang bầu bé trai. Món ăn cũng Nói lên rằng nếu bạn thèm protein như thịt và Sữa thì có nghĩa bạn đang mang bầu bé trai.

Bị nghén vào buổi sáng

Nếu bạn bị thai nghén gây ra cho bạn những cảm giác rất khó chịu vào mỗi buổi sáng sớm thì có thể bạn đang mang bầu bé gái còn nếu bạn không bị thai nghén vào buổi sáng thì đó có thể là bé trai.

Bàn chân lạnh

Nếu bạn thấy bạn chân của bạn lạnh hơn trước thời kì mang thai thì có thể bạn mang bầu bé trai còn nếu nó không có sự thay đổi gì về nhiệt độ so với trước thì có thể bạn đang mang bầu bé gái.

So sánh kích cỡ hai bầu ngực

Quan sát trong gương ngực của Bà bầu nếu ngực bên phải lớn hơn bên trái thì có nghĩa là Bà bầu đang mang bầu bé trai, nếu ngực trái lớn hơn thì có nghĩa là Bà bầu đang mang bầu bé gái. Vậy điều gì xảy ra nếu hai bầu ngực của thai phụ phát triển cân đối bằng nhau? Chỉ còn cách duy nhất là chờ bé sinh ra bạn sẽ biết được giới tính của bé hoặc bạn có thể lựa chọn các cách khác để nhận biết giới tính của bé.

Bạn nằm quay đầu về hướng nào?

Khi bạn ngủ, bạn thường quay đầu về phía bắc hay phía nam gối của bạn? Nếu đó là về phía bắc, sau đó thì bé yêu của bạn có thể là cậu bé, còn nếu phía nam thì có thể bạn đang đón chờ một cô bé.

Mụn trứng cá

Nếu bạn bị mụn trứng cá khi mang thai, dường như bạn đang có một nàng công chúa, và nếu bạn không có mụn thì đó là một hoàng tử.

Kiểm tra nước tiểu của bạn

Bây giờ rõ ràng nếu bạn có nước tiểu màu vàng sáng, có nghĩa bạn đang mang một cậu bé, nhưng nếu đó là nước tiểu đục thì có nghĩa bạn đang mang một cô bé. Tuy nhiên có một lưu ý cho bạn là nếu bạn có nước tiểu đậm màu thì đó là dấu hiệu bạn cần bổ sung nước vì có thể cơ thể bạn đang thiếu nước chứ điều này không phải là dấu hiệu thể hiện giới tính của thai nhi.

Lông chân

Nếu lông chân của bạn phát triển nhanh hơn trước khi mang bầu thì có nghĩa bạn đang mang bầu bé trai còn nếu nó không nhanh hơn hoặc kém hơn thì bạn đang mang bầu bé gái.

Nguồn: Sưu tầm

0
17k
39 Bình luận

Mẹ ơi, gia nhập cộng đồng MarryBaby săn mã mua sắm Shopee, Tiki, Lazada,.... mua sắm bỉm sữa cho con! Thỏa thích tạo câu hỏi, bác sĩ sẽ trực tiếp trả lời miễn phí chỉ có tại Cộng đồng MarryBaby

1 năm trước
Thích
Trả lời
Hiện nay công nghệ của Mỹ đã cho phép các bố mẹ biết được giới tính em bé khi thai mới chỉ được 6-7 tuần tuổi. Đó là bộ test thử giới tính của Mỹ, biết được giới tính khi thai nhi mới chỉ 6,7 tuần tuổi. Bố mẹ nào quan tâm hoặc có nhu cầu thì alo em theo số điện thoại 0975.039.474 nhé các bố mẹ. Em sẽ tư vấn cụ thể ah. Cám ơn các mẹ!!!
3 năm trước
Thích
Trả lời
Mọi người ai có nhu cầu biết giới tính em bé sớm khi thai mới 7 tuần tuổi trở đi thì alo em nhé. Hiện nay có test thử giới tính, chính xác 90% ah. Số điện thoại của em là 0975039474
3 năm trước
Thích
Trả lời
Một bài viết rất hay. Bố mẹ nào quan tâm đến vấn đề của bài viết này, muốn biết sớm em bé của mình là trai hay gái thì điện thoại em nhé. Em sẽ tư vấn cụ thể ah. Em có 1 loại test sớm mà chắc chắn các bố mẹ ở đây đều quan tâm. Siêu âm 7 tuần trở đi đã có thể biết được em bé là trai hay gái rồi, chính xác trên 90%. Có gì mọi người alo em nhé (0975-039-474)
3 năm trước
Thích
Trả lời
Em thấy cũng có người đoán đúng và có người đoán sai đó, không đúng tuyệt đối đâu
5 năm trước
Thích
Trả lời
Không biết kinh nghiệm này có chuẩn không nhỉ, hihi
5 năm trước
Thích
Trả lời
một phần thôi chị ơi
5 năm trước
Thích
Trả lời
Có ai áp dụng thấy đúng chưa vậy ạ, cho mình xin review mới
5 năm trước
Thích
Trả lời
giờ có siêu âm nhiều rồi nên ai cũng SA thôi đỡ phải đoán
5 năm trước
Thích
Trả lời
Liệu có chuẩn không chị nhỉ, để em áp dụng thử đoán em dâu em xem sao
5 năm trước
Thích
Trả lời
Có ai đã áp dụng cách này chưa ạ, đúng hay sai vậy?
5 năm trước
Thích
Trả lời
người đúng người sai bạn ơi
5 năm trước
Thích
Trả lời
em chưa nên không biết nè
5 năm trước
Thích
Trả lời
Không chuẩn với mình rồi, hihi
6 năm trước
Thích
Trả lời
chắc tùy người mẹ nó nhỉ
5 năm trước
Thích
Trả lời
Có ai áp dụng thấy chuẩn chưa nhỉ, để mình thử xem có chuẩn với mình không
6 năm trước
Thích
Trả lời
em thấy tạm thôi, có cái cũng không chuẩn lắm
5 năm trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 8 bình luận
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!