🔥 Bài đăng hot nhất

Bầu tuần 13 đo độ mờ gia gáy 1.2

Mấy mom có ai mang bầu tuần 13 đo độ mờ gia gáy 1.2 mà xét nghiệm máu nguy cơ cao hội chứng down ko ạ

5
18k
5 Bình luận

Bạn đừng lo lắng quá nha

3 ngày trước
Thích
Trả lời

Bác sĩ tư vấn như vậy là không có bất thường đâu b, b yên tâm nhé

5 ngày trước
Thích
Trả lời

Chào mẹ,

Đo độ mờ da gáy NT là một trong những bước sàng lọc các bất thường nhiễm sắc thể thai nhi đầu tiên. NT ở tuần 13 từ 2,5 mm trở lên được tính là có bất thường, và có nguy cơ cao hơn về bất thường nhiễm sắc thể thai nhi. Song không phải trường hợp nào NT tăng cũng có bất thường nhiễm sắc thể, ngược lại cũng có những trường hợp NT bình thường những vẫn có bất thường nhiễm sắc thể. Vì vậy, ngoài NT, bác sĩ thường khảo sát thêm các đặc điểm khác như chiều dài xương mũi, nang đám rối mạch mạc, ruột thai nhi, hay làm xác xét nghiệm Double test, Triple test, NIPT để sàng lọc bất thường một cách đầy đủ nhất cho mẹ.

Khi các xét nghiệm cho thấy thai có nguy cơ cao bất thường nhiễm sắc thể, mẹ cần xét nghiệm chọc ối để chẩn đoán xác định và tư vấn can thiệp mẹ nhé.

Chúc mẹ khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

6 ngày trước
Thích
Trả lời

bs k nói gì thì k sao đâu mom, cứ khám thai đúng hẹn theo dõi nha

1 tuần trước
Thích
Trả lời

thai 13 tuần độ mờ da gáy nhỏ hơn 2,8mm là k bị hội chứng down, bé nhà b là bình thường nha

1 tuần trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!