🔥 Bài đăng hot nhất

Bầu tháng cuối ăn gì để con nhanh tăng cân

Các Mom chia sẻ kinh nghiệm giúp e với ạ . Em bầu 36 tuần rồi, mà đi siêu âm bé mới được 2.3kg . Dạo gần đây thời tiết nắng nóng nên e ăn uống cũng kém . Giờ em nên ăn những gì để con tăng cân nhanh đây ạ . Mom nào có thực đơn cụ thể cho e xin với ạ E cảm ơn

2
18k
3 Bình luận

Mom ăn các chế phẩm từ sữa, ăn lòng đỏ trứng gà, quả bơ, củ lang, bắp, những thực phẩm này tốt giúp bé tăng cân đó. Phải ráng ngủ đủ giấc nữa nha, mẹ ngủ nhiều con cũng tăng cân

10 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Loc Nguyen

cảm ơn Mom nhiều ạ

10 tháng trước
Thích
Trả lời

Việc bé nhà bạn có cân nặng thấp trong giai đoạn này không nên quá lo lắng, vì cân nặng của thai nhi có thể biến đổi và phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác nhau.

Để giúp bé tăng cân một cách khỏe mạnh, hãy thực hiện những điều sau đây:

1. Ăn đủ dinh dưỡng: Tập trung vào việc cung cấp cho cơ thể và thai nhi các chất dinh dưỡng cần thiết. Bạn nên có chế độ ăn giàu protein, chất béo không bão hòa, vitamin và khoáng chất. Hãy bao gồm trong khẩu phần ăn của bạn các nguồn thực phẩm như thịt, cá, đậu và hạt, sữa và sản phẩm sữa, trái cây, rau xanh và ngũ cốc nguyên hạt.
  2. Tăng cường tiêu thụ calo: Ăn đủ lượng calo cần thiết để cung cấp năng lượng cho cả bạn và thai nhi. Hãy chọn các thực phẩm giàu calo như các loại hạt, mỡ cá, dầu ô-liu, quả bơ, hạt dẻ, sữa tươi, sữa đặc, bột mì và các loại tinh bột (cơm, mì, khoai tây).
  3. Chia nhỏ bữa ăn: Thay vì ăn ít lần nhưng nhiều, hãy chia khẩu phần ăn thành nhiều bữa nhỏ trong ngày để cung cấp lượng calo và dưỡng chất liên tục cho cơ thể.
  4. Uống đủ nước: Rất quan trọng để duy trì sự cân bằng nước trong cơ thể. Hãy uống đủ nước hàng ngày để tránh tình trạng mất nước và đảm bảo môi trường thai nhi luôn tốt.
  5. Hạn chế thức ăn không có giá trị dinh dưỡng: Tránh các loại thức ăn có nhiều đường, bột mì trắng, đồ ngọt và đồ ăn nhanh, vì chúng không cung cấp đủ dinh dưỡng mà chỉ gây tăng cân không lành mạnh.
  6. Tham khảo ý kiến bác sĩ: Hãy thảo luận với bác sĩ hoặc chuyên gia dinh dưỡng để được tư vấn cụ thể dựa trên tình trạng sức khỏe và tình

*Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.

10 tháng trước
Thích
Trả lời
1
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!