Ăn thịt lợn xề

Các mẹ thân mến. Dạo này nhà mình hay mua thịt lợn xề về ăn lắm. Mỗi lần có thịt lợn xề các bà nội trợ lại đổ xô đu mua tích trữ trong tủ lạnh. Mẹ ck mình hay bảo là thịt lợn xề không ăn cám tăng trọng. Nhưng điều đó hoàn toàn sai lầm. Ngày trước cách đây chục năm hơn nhà đẻ mình có nuôi lợn xề nên mình biết chứ; lợn vẫn ăn cám công nghiệp đều. Chỉ là ăn ít hơn lợn nuôi thương phẩm tí thôi. Mình là mình không thích ăn lợn xề vì nó rất dai. Nhưng cũng không biết làm thế nào để cải thiện tình hình nên cũng kệ. Đến bữa mình không ăn thịt nữa là ok rồi. Mẹ nào có kinh nghiệm, Chúng ta bàn bạc về vấn đe thịt lợn xề đi các mẹ.

0 Thích

14 Bình luận

0 Chia sẻ

ôi, thứ nhất thịt lợn xề vừa dai, chả thơm ngon tí gì. thứ 2, ai nói thịt lợn xề ăn cám công nghiệp rất nhiều, không kém lợn thương phẩm tí nào đâu mẹ nhé. Ngoài ra trong quá trình nuôi con, cũng được... Xem Thêm

0 Thích

Trả lời

Không biết những nhà khác thế nào. Chứ trước nhà mình nuôi lợn xề thì ăn cám tăng trọng có nhưng ít thôi. Nhưng kệ mn ạ. Thi thoảng mới có nên cũng thi thoảng mới phải ăn thôi. Mình dai là không ăn rồi.

0 Thích

Trả lời

ôi thịt này dai chết em chúa ghét luôn ấy

0 Thích

Trả lời

http://www.marrybaby.vn/anh-cua-be/hanh-trinh-1-tuoi các mẹ vào comment ủng hộ cho con với nhé

0 Thích

Trả lời

trời ơi, thịt lợn xề hôi và ăn dai lắm, k ăn được, mình ăn phải thịt lợn xề là mìn biết ngay

0 Thích

Trả lời

Mình thì lại không thích đài.

0 Thích

Trả lời

Đấy các cụ cứ tưởng sạch mà cho mình ăn toàn lợn xề thôi. Khổ vậy.

0 Thích

Trả lời

ừ thịt này dai khó ăn lắm

0 Thích

Trả lời

Hôi thì mình k thấy nhưng dai thì đã hưởng rồi huuu.

0 Thích

Trả lời

mình nghĩ cứ mua thịt lợn bình thường về mà ăn miễn sao biết rõ nguồn gốc là thịt sạch là được rồi chứ thịt lợn xề đúng là rất dai và có mùi hơi hơi ngây

0 Thích

Trả lời

Đúng đấy. Mình cũng k thích ăn xề nhưng mà mẹ chồng là người đi chợ. Với lại thi thoảng mới có xề nên thôi chịu khó. Mình ăn miếng một miếng 2 là chán rồi.

0 Thích

Trả lời

http://www.marrybaby.vn/anh-cua-be/hanh-trinh-1-tuoi các mẹ vào ủng hộ cho con với nhé

0 Thích

Trả lời

mẹ Linh nói đúng nè, bây giờ lợn nào cũng ăn thức ăn tăng trọng hết

0 Thích

Trả lời

Gây thì k gây mẹ ak nhưng mà dai lắm. Thịt ở chợ không có lợn sạch đâu mẹ. Lợn nào cũng ăn tăng trọng hết.

0 Thích

Trả lời

home

Trang Chủ

globe

Cộng Đồng

plus

Bình Luận

user

Bài Của Tôi

share

Chia Sẻ