Giảm cân để có bầu

Mn ui, e năm nay 26 tuổi vừa cưới dc 1 năm. Em và chồng dự định sang năm sau sẽ thả để có em bé, nhưng e có 1 vấn đề là hơi mũm mĩm 63 kí. Cho e hỏi kn các chị đi trước là cách giảm cân ko ảnh hưởng đến sk cũng như ăn uống và những loại vắc-xin tiêm phòng để có thai kỳ khỏe mạnh zậy mn.

17 Thích

5 Bình luận

0 Chia sẻ

Thật sự thì em nên giảm cân trước khi mang thai thì sẽ tốt hơn cho giiai đoạn thai kỳ sau này. Nhưng nên giảm cân khoa học như tính lượng calo nạp vào rồi chọn thực phẩm phù hợp, hạn chế tinh bột x

... Xem Thêm

0 Thích

Trả lời

Em béo là lâu chưa í? Nếu béo do cơ địa khó giảm thì em cứ tập thể dục chủ yếu cho khỏe người là được í em. Đừng áp lực giảm cân khg lại áp lực thì khổ đấy.

0 Thích

Trả lời

Để giảm cân thì chủ yếu là chế độ ăn uống á cưng. Ít ăn tinh bột và ăn nhiều rau lên, còn tập luyện thì gym chắc là giúp xuống cân oke nhất, nhưng lưu ý là nên lên kế hoạch xa xa để sau khi xuống c

... Xem Thêm

1 Thích

Trả lời

Bạn thử tập yoga đi, mình thấy nhiều mẹ tập yoga giảm cân hiệu quả lắm. Tập plank nữa. Về vắc xin thì cần có cúm, uốn ván, 3in1 (Sởi – Quai bị – Rubella) hay (Bạch hầu – Ho gà – Uốn ván), thuỷ đậu

... Xem Thêm

1 Thích

Trả lời

@Anh Thu

cám ơn bạn Anh Thu nhìu nhìu, nhưng hồi trước cách đây 1 năm mình có tập yoya thì có thẩy khỏe hơn, dẻo dai hơn nhưng ngặt nỗi k có giảm cân, chắc tại người mình mập lâu rồi nên yoga k xi nhê, huhu :(

0 Thích

Trả lời

home

Trang Chủ

globe

Cộng Đồng

plus

Bình Luận

user

Bài Của Tôi

share

Chia Sẻ