🔥 Bài đăng hot nhất

Sau khi sinh vài tuần, trẻ mọc nốt đỏ trên trán có sao không?

Nốt đỏ này có lớn dần khi trẻ lớn không, có cần xử lí gì không ạ?

Sau khi sinh vài tuần, trẻ mọc nốt đỏ trên trán có sao không?
2
4.2k
7 Bình luận

Nếu do bé nóng mà nổi nốt đỏ thì mom tắm cho con bằng lá sài đất, lá khế chua ấy mom

3 tháng trước
Thích
Trả lời
@Kim Chi

nốt ruồi son mình thấy nó thường nhỏ thôi í, chứ nó ko to lên đâu

3 tháng trước
Thích
Trả lời
@Trần Hoan

mình cũng nghi nó là nốt ruồi son, chỉ sợ nó lớn dần

3 tháng trước
Thích
Trả lời
@Trần Hoan

Mình lo nó là cái sẹo ấy, mình cơ địa sẹo lồi sợ con cũng vậy, sợ nó to ra

3 tháng trước
Thích
Trả lời

xem kĩ nốt đỏ đó là gì, mụn hay do nóng nội lên

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Vy Trần

Mình lo nó là cái mụn ruồi son ấy, sợ nó to ra

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Nếu trẻ mới sinh vài tuần mọc nốt đỏ trên trán, có thể đó là một trong những tình trạng phổ biến ở trẻ nhỏ. Dưới đây là một số nguyên nhân có thể gây ra nốt đỏ trên trán của trẻ và cách bạn có thể xử lý:

1. Nốt mụn trứng cá (milium): Đây là các nốt trắng hoặc đỏ nhỏ, thường không đau và không gây khó chịu. Nó có thể xuất hiện ở trán và các khu vực khác trên khuôn mặt. Nó không đe dọa sức khỏe và thường tự giảm đi sau vài tuần.
  2. Nốt đỏ do mồ hôi: Trẻ em thường mọc nốt đỏ do mồ hôi, đặc biệt là khi họ cảm thấy nóng. Để giảm tình trạng này, hãy giữ cho trẻ mát mẻ, không mặc quá nhiều áo và giữ cho môi trường xung quanh thoáng đãng.
  3. Nốt đỏ do kích ứng từ sản phẩm chăm sóc da: Các sản phẩm chăm sóc da như kem dưỡng hoặc sữa tắm có thể gây kích ứng cho làn da nhạy cảm của trẻ. Hãy kiểm tra xem trẻ có tiếp xúc với bất kỳ sản phẩm nào không và hãy sử dụng các sản phẩm chăm sóc da dành cho trẻ nhỏ và nhẹ nhàng.

Nếu nốt đỏ không giảm đi hoặc có triệu chứng tồi tệ hơn, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ. Bác sĩ sẽ có thể đưa ra đánh giá chính xác hơn và tư vấn liệu pháp điều trị phù hợp.

• *Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.

3 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!