🔥 Bài đăng hot nhất

Mẹ Có Biết D3K2 Uống Trước Hay Sau Ăn? Sáng Hay Tối?

Bé sơ sinh mẹ nào cũng được bác sĩ khuyên bổ sung D3K2 nhưng Vitamin d3 k2 uống trước hay sau ăn thì các mẹ biết chưa? Cùng tìm hiểu với mình nhé

Các chuyên gia cho rằng riêng việc sử dụng D3 K2 gần bữa ăn cũng đã hỗ trợ sản phẩm pháp huy hiệu quả khá tốt, cơ thể hấp thu hiệu quả.

Vitamin D3 K2 là 2 dạng vitamin có thể tan được trong môi trường dầu, không tan được trong nước nên để tăng khả năng hấp thụ, chuyên gia khuyến khích dùng kèm với chất béo. Một vài nghiên cứu chứng minh việc dùng vitamin D3 trong khi ăn có thể giúp lượng vitamin hấp thụ tăng lên 50%. Một bữa ăn có chứa chất béo cũng giúp khả năng hấp thụ vitamin D3 K2 tăng thêm 32% so với những bữa ăn không có chứa chất béo.

Thời điểm được cho là tốt nhất để sử dụng sản phẩm bổ sung vitamin D3 K2 là sau bữa ăn sáng. Việc này hỗ trợ cơ thể bé hấp thu hiệu quả hơn vitamin được bổ sung. Bạn cũng có thể thêm vào bữa ăn của con các chất béo tốt như quả bơ, cá hồi, các loại hạt,... để tăng thêm lượng vitamin D3 K2 được hấp thụ.

Vậy là mình thấy nên cho con uống D3k2 trong bữa ăn hoặc ngay sau khi ăn sáng nha.

Mẹ Có Biết D3K2 Uống Trước Hay Sau Ăn? Sáng Hay Tối?
7
4.3k
13 Bình luận

bé nhà mình cho uống vào buổi sáng lúc mới ngủ dậy, bé uống nước ấm tráng miệng rồi uống d3k2 nè

1 tuần trước
Thích
Trả lời

bé nhà mình cũng hay cho uống vào bữa sáng

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Mình hay quên, có khi trưa hoặc chiều mới cho con uống

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Bs có dặn mà, sáng ăn xong cho con uống canxi, D3 và cho con tắm nắng nữa

3 tuần trước
Thích
Trả lời
1
@Ngọc Huyền Nguyễn

Nhà mình sáng cho con ra tắm nắng, massage bé, sau đó vào ăn và uống D3K2

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Em cho bé bú cử sáng xong là uống

3 tuần trước
Thích
Trả lời
1
@Ngọc Vũ

mình cũng vậy, cứ sáng ra cho con ăn xong là uống D3K2 và canxi, còn trưa thì cho uống sắt

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Cảm ơn ạ, em có lúc quên thì cho uống buổi trưa được không

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Quên thì uống trưa đc em ơi, k sao đâu

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Bác sĩ cũng khuyên mình vậy đó

3 tuần trước
Thích
Trả lời

mình cho bé uống buổi sáng

3 tuần trước
Thích
Trả lời

D3 bs khuyên uống sáng, mình thì cứ con ti xong là cho uống

3 tuần trước
Thích
Trả lời
1
@Thị Xuân Bùi

Kể cả sau này ăn dặm rồi mình vẫn cho con uống sáng

3 tuần trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!