🔥 Bài đăng hot nhất

Làm sao cho bé ngủ nhiều?

Chào các mom, con em được gần 1 tháng mà đến giờ sao bé cứ thức hoài không chịu ngủu ạ. Em phải bồng bé lên ôm vào lòng mới chịu ngủ, còn đặt con xuống giường là hai mắt nhìn nhau mỉm cười >< hay là bé quen hơi vậy các mom? Có cách nào giúp bé ngủ ngon hơn không các mom, chứ em mà ôm con như vậy hoài em không có thời đi di hút sữa luôn đó ạ

4
4.2k
3 Bình luận

Bé nhà mình trong tháng ngủ ngoan lắm cơ, vừa ra tháng là bé ngủ 8h đêm đến 2h sáng dậy thức đến 5h mới chịu ngủ lại. Mấy đầu còn dỗ rồi thức chơi canh con. Sau thì mình để bé tự nằm chơi một mình luôn.

Mẹ hãy tắt hết tất cả đèn là tối đen luôn ấy để lập cho bé về giờ giấc sinh hoạt ngày đêm. Mẹ để cái đèn pin ngay chỗ nmwf khi cần mình bật đèn pin nho nhỏ để xem thôi. Mẹ cũng đừng dùng điện thoại. Làm hết rồi mà bé vẫn vậy thì kệ thôi. Qua cái giai đoạn này bé tự điều chỉnh lại.

2 năm trước
Thích
Trả lời

Lúc mình mới sinh cứ thích ngắm con mãi thôi, nhiều lúc còn hôn hôn hít hít làm con dậy nữa. Mẹ ru bé ngủ xong rồi đặt nhẹ bé xuống, dùng 1 tay đè nhẹ bụng bé 1 lúc cho bé ngủ êm êm như kiểu mình đang ôm con vậy, con ngửi thấy hơi mẹ sẽ nằm im ngủ ngoan luôn.

2 năm trước
Thích
Trả lời

Thương chưa, mới 1 tháng sao đã quấn hơi mẹ rồi. Mẹ thử quấn khăn cho bé ngủ thử nha, chỉnh nhiệt độ và ánh sáng của phòng lại, với hạn chế tiếng ồn, mẹ cũng đừng nhìn vào mắt bé, bẻ cứ tưởng mẹ nói chuyện cơ

2 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!