🔥 Bài đăng hot nhất

#Góc tâm sự: Bạn thuộc team thích bé trai hay bé gái đầu lòng?

Các mom cộng đồng Bé sơ sinh MarryBaby ơi!!!

Ông bà ta thường hay nói “Con cái là lộc trời cho”. Thế nhưng cũng có câu “Ruộng sâu heo nái không bằng con gái đầu lòng”.

Admin muốn xin ý kiến của các bạn, nếu được chọn, các bạn sẽ chọn sinh bé gái hay bé trai đầu lòng?

👉 Chọn đáp án và chia sẻ lý do của bạn ở phần bình luận bên dưới. MarryBaby sẽ chọn ngẫu nhiên 2 bạn may mắn nhất được nhận e-voucher trị giá 100.000 đồng

⏳ Thời gian trả lời đến hết ngày 26/4/2022

*Bạn có thể sử dụng E-voucher tương đương tiền mặt để thanh toán, mua sắm các sản phẩm, giải trí, nhà hàng trên nhiều sàn thương mại điện tử như Shopee, Lazada, CGV, Grab, Now,…

-----------------------------------------------------------------

>>> Cơ hội nhận 100.000đ khi bình chọn team “cưới xong tận hưởng” hay team “cưới đẻ liền”

👉 https://www.marrybaby.vn/community/chuan-bi-mang-thai/goc-tam-su-ban-thuoc-team-cuoi-xong-tan-huong-hay-team-cuoi-de-lien/

>>> Cơ hội nhận 100.000đ khi tham gia [MINIGAME] VƯỢT ẢI ĂN DẶM TỰ CHỈ HUY

👉 https://www.marrybaby.vn/community/be-so-sinh/minigame-vuot-ai-an-dam-tu-chi-huy/

>>> Cơ hội nhận 100.000đ khi tham gia [Minigame] NHANH MẮT BẮT GẤU

👉 https://www.marrybaby.vn/community/be-tieu-hoc-6-10-tuoi/minigame-nhanh-mat-bat-gau-nhan-ngay-100k/

#Góc tâm sự: Bạn thuộc team thích bé trai hay bé gái đầu lòng?
17
4.2k
37 Bình luận

Mình thuộc team thích con trai đầu lòng vì Mình là con đầu và từ nhỏ mình ước có anh trai để có 1 điểm tựa vững chắc .bé trai đầu nếu bé sau gái thì bé gái sẽ có 1 người anh luôn che chở và bảo vệ em , còn nếu bé sau là bé trai thì 2 anh em sẽ lớn lên cùng nhau mạnh mẽ và thú vị hơn .

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Bạch Thị Lương Thuỷ

Chào bạn,

Admin đã trao giải chương trình này rồi, bạn vui lòng kiểm tra lại mail xác nhận thông tin nhận thưởng của bạn nha.

Thân mến,

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Community Admin

Admin ơi , mình kiểm tra mail mà không có ạ.

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Bạch Thị Lương Thuỷ

ơi! Chúc mừng bạn đã may mắn nhận được evoucher 100.000đ khi tham gia hoạt động “Góc tâm sự” của cộng đồng Chuẩn bị mang thai MarryBaby lần này. Bạn vui lòng kiểm tra email (bachthiluongthuy16021991@***) đã đăng ký tại cộng đồng MarryBaby để nhận e-voucher nhé!

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình thích con gái đầu lòng, vì mình nghĩ bé gái sẽ tình cảm hơn và cùng mẹ thủ thì nhiều chuyện hơn, cũng biết thương em chơi với em hơn

1 năm trước
Thích
Trả lời

M thích con trai vì mong rằng bé trai sẽ là người anh luôn yêu thương, chiều chuộng và bảo vệ em gái

Mà m sinh bé gái đầu, nên mong con sẽ luôn nhận đc tình yêu thương, che hở và bảo vệ từ các thành viên trong gia đình 🥰

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Huyền Huyền

Con gái sẽ vất vả nhiều hơn nên mình cũng nói với chồng sẽ yêu thương con gái nhiều thật nhiều

1 năm trước
Thích
Trả lời

Em thuộc team thích con trai đầu lòng vì cho gia đình an tâm và ck e đã lớn tuổi rồi nên khi có bé là đỡ lo ạ

1 năm trước
Thích
Trả lời
1
@Hoàng Linh

ơi! Chúc mừng bạn đã may mắn nhận được evoucher 100.000đ khi tham gia hoạt động “Góc tâm sự” của cộng đồng Bé sơ sinh lần này. Bạn vui lòng kiểm tra email (hoangthuhuongthdkb@***) đã đăng ký tại cộng đồng MarryBaby để nhận e-voucher nhé!

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Hoàng Linh

Nhiều gia đình đều mong có con trai cho yên tâm, bố mẹ ruột mình cũng mong mình sinh bé trai trước cho gia đình chồng yên tâm

1 năm trước
Thích
Trả lời

Lúc nhỏ mình được anh trai cưng chiều, nên cũng muốn con trai đầu lòng sau này yêu thương bảo vệ em gái nè.

1 năm trước
Thích
Trả lời

Bé trai đầu lòng và dự định có bé gái để em gái sẽ được anh bảo vệ và yêu thương

1 năm trước
Thích
Trả lời
1
@Hongvan Nguyen

Chúc bạn được như ý nguyện sinh em gái cho anh hai bảo vệ em nhé

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình con nào cũng thích, mình có con gái đầu lòng và bé thứ 2 là bé trai , bé chị rất tình cảm và rất thương em trai, thường giúp mẹ trông em.

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình thích 1 trai, 1 gái luôn. Đủ nếp, đủ tẻ đau đẻ 1 lần, chăm 1 lần là xong 😁😁😁

2 năm trước
Thích
Trả lời
1
@Huỳnh Thị Cẩm Nhung

Là thích sinh đôi hả bạn, mình cũng thích sinh đôi lắm mà này thì giống mong giải đặc biệt của xổ số quá. hiihih

2 năm trước
Thích
Trả lời

Đối với mình con đầu lòng là bé trai hay bé gái đều được. Vì con nào cũng là từ máu thịt mìn mà ra, nhà mình lại muộn con nữa nên cứ có bầu là vui và hạnh phúc rồi. Mình còn nhớ khoảnh khắc 2 vợ chồng nhận kết quả xét nghiệm beta_Hcg có chỉ số cao trước khi bs kết luận là có bầu thì mình còn chảy nước mắt vì vui mừng, chồng mình thì bên cạnh nắm chặt tay và ôm mình vào lòng. Cảm giác đó mình k bao giờ quên.

Còn nếu lựa chọn con trai hay con gái đầu lòng thì mình thích đầu là bé trai, bé sau là bé gái để em gái được anh trai che trở, bảo vệ sau này

2 năm trước
Thích
Trả lời
1
@Vũ Hồng

Giống mình nè, mình cũng thích bé trai đầu lòng để sau này em gái có anh hai chăm em gái, bảo vệ em gái

2 năm trước
Thích
Trả lời

Con cái là lộc trời cho. Mình ko quan trọng trai hay gái. Nhưng nếu để lựa chọn mình thích có 1 bé trai đầu lòng. Vì mình cũng luôn mong có anh hai để đc cưng chiều

2 năm trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 12 bình luận
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!