🔥 Bài đăng hot nhất

Cốc uống sữa dành cho bé không chịu bú bình

Mình vừa phát hiện ra cái cốc uống sữa của Medela, cốc này bé thôi khỏang 30ml, cực kỳ hữu dụng với bé không chịu bú bình, tiện hơn thìa rất nhiều vì rút ngắn thời gian cho uống sữa, không đổ cho dù bé có quơ tay quơ chân quay tới quay lui, chỉ đổ khi bé không chịu nuốt mà phun ra, chiêu này thì bó tay. Mình đã dùng & thấy rất tiện. Các mẹ tham khảo thử xem có giúp gì được không?

0
4.2k
0 Bình luận
ở ngòai thị trường mình thấy cũng có nhiều lọai cốc có 2 tay cầm hai bên, và có nắp đậy + vòi để bé tập uống như Nuk, Avent...Mình thì mua của avent, bé nhà mình dùng thấy thích
10 năm trước
Thích
Trả lời
Cái cốc này mình mua dùng cho con uống thuốc, sáng nay con dùng tay đẩy bay veo cả cái cốc đi, hihi càng lớn càng khôn.
10 năm trước
Thích
Trả lời
Cốc này cũng là một cách hay, nhưng Nhím nhà mình mới được 2 tháng 8 ngày tuổi thì chưa dùng được đâu nhỉ? Lại nói đến thìa Meiji, mẹ nào dư 1 chiếc cho mình xin với, mình vẫn chưa mua được sữa mà lấy thìa, vùng sâu vùng xa khổ thế đấy, mình cảm ơn trước nha!
10 năm trước
Thích
Trả lời
thia meiji mua o dau ha cac me?con minh cg 9 thang rui nhung uong sua toan dut bang thia cua falin,k chiu bu binh j ca
10 năm trước
Thích
Trả lời
èo, em cũng mua rồi bỏ xó vì con em ko chịu uống. Em đút = muỗng meji cho nó còn lẹ hơn, cứ đổ vào khoé miệng, nếu tràn ra lại dùng muỗng đó hứng luôn. Hồi xưa đút 30ml hơn nửa tiếng, bi giờ đút 90ml chỉ 15'
10 năm trước
Thích
Trả lời
Cái phần miệng cốc vát ra là để vào trong miệng bé, dốc thì sữa chảy theo vào miệng bé, không bị loang ra như cốc bình thường, thiết kế khá đơn giản nhưng thật sự rất hữu dụng, thìa thì mình dùng đủ lọai kể cả meiji nhưng chỉ một nửa vào được miệng bé còn một nửa ra ngòai vì bé nhà mình hay đập chân đập tay làm đổ, còn cốc sâu lòng nên không đổ được, mỗi lần mình chỉ rót một ít độ 10ml vào ly đút cho bé 2-3 lần hết lại đổ tiếp vào. Các mẹ cứ hình dung đây giống như một cái thìa đặc biệt. Mình mua 50k ở chi nhánh của Medela trên đường Nguyễn Đình Nguyễn.
10 năm trước
Thích
Trả lời
Mình cũng mua cốc này 50K/cái nhưng mà thấy dùng không tiện, cho bé ăn bằng thìa của meiji sạch sẽ vè hiệu quả hơn nhiều.
10 năm trước
Thích
Trả lời
Cốc này làm bằng nhựa an tòan PP. Con mình bú mẹ những lúc không chịu bú bình cũng dùng cốc này. Cốc này có miệng hơi xòe ra nên bé uống sữa rất tiện có thể tự mút miệng lại vát nên lúc uống miệng cốc không bị chạm vào mũi như cốc thường. Bạn có thể vào trang web của medela để xem các địa chỉ mua cốc.
10 năm trước
Thích
Trả lời
bạn ơi cốc này ko có nắp à? Mình chưa hình dung ra đc.
10 năm trước
Thích
Trả lời
Bạn ơi bình này có nắp hay ntn mà ko đổ đc?Mình nhìn thấy nó cũng giống côc bt,miệng hơi khác chút xíu mà.Giá bao nhiu hả bạn?thanks
10 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!