🔥 Bài đăng hot nhất

Có phải bệnh tự kỷ không thưa bác sĩ?

Thưa bác sĩ , Cháu nhà tôi đã được 26 tháng tuổi , nhưng cháu không có giao tiếp, không có tương tác , đưa đồ chơi cũng không biết chơi , hay xoay người .Liệu có phải tự kỷ không ? Và chữa như nào?

3
4.2k
4 Bình luận

bạn có cho bé đi học hay chơi với bạn thường xuyên k? thử cho bé ra ngoài nhiều xem sao

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn! Để chẩn đoán bé có phổ rối loạn tự kỷ không cần được thực hiện đánh giá bởi chuyên gia trong ngành, nếu mẹ thấy con có càng nhiều biểu hiện khiến mẹ lo lắng như không giao tiếp mắt, không nói được, không tiếp xúc hay tương tác với mọi người, không biết cách chơi đồ chơi, không nhận diện được công dụng của các loại vật dụng thông thường, … mẹ nên đưa bé đi khám chuyên khoa sớm để được can thiệp điều trị sớm nhất thì tỉ lệ hồi phục sẽ cao hơn ạ! Việc điều trị tự kỷ cần sự hợp tác và kiên trì lớn từ gia đình ạ. Thân chào!

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Câu hỏi của bạn đã được gửi đến bác sĩ. Bác sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn nhớ theo dõi topic này để xem câu trả lời nha.

Trong thời gian chờ bác sĩ tư vấn, bạn cứ thoải mái trao đổi và tâm sự cùng mẹ bỉm khác nhé!

Chúc bạn nhiều sức khoẻ!

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Bạn nên đưa bé đi bác sĩ để bác sĩ đánh giá chính xác hơn

2 tuần trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!